• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp Bánh nhà em với :((

tuanthin_yb

Con Bánh nhà em là giống Nhật lai Bắc Kinh. Em nuôi cũng đã lâu nhưng ko hiểu sao gần đây Bánh hay bị những con nhìn như con nhện nó bấu chặt vào người :(( lúc bắt ra giết thì có máu. Bánh sụt cân trông thấy :(( h em phải làm sao ạ?

Thao Tran

tuanthin_yb said:
Con Bánh nhà em là giống Nhật lai Bắc Kinh. Em nuôi cũng đã lâu nhưng ko hiểu sao gần đây Bánh hay bị những con nhìn như con nhện nó bấu chặt vào người :(( lúc bắt ra giết thì có máu. Bánh sụt cân trông thấy :(( h em phải làm sao ạ?
Nhin giong con nhen ha ban ? Theo mình biét thì co the đó là con ve càng, nó màu đen, nhìn thì tháy nhieu chan lam, giet thi khong co mau nhieu, nó to bằng 3 làn con kien đen. Neu dung nhu vay thì bạn bắt cho nó roi ket hop voi tam xà bong trị ve.

ChjP

T.Viên Năng Động
bạn ra hiệu thuốc thú y mua thuốc tắm khử trùng cho e nó ..cái này chắc do tiếp xúc với chó ta và cấc con chó bọ là rất nhiều vi khuẩn..bạn tắm bôi thuốc vệ sinh hàng ngày cho e nó là được..cho nó chơi chỗ thoáng mát sach sẽ,đừng để cún nghịch bửn quá và tiếp xúc với nhiều chó khác