• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GIÚP VỚI !! MÈO ĐÃ CHÍCH THUỐC TRIỆT SẢN NGHI NGỜ MANG THAI

amuchan

Member
2 em mèo cái nhà mình chích 3 mũi triệt sản rồi. Cỡ này tụi nó k có gào đực nhưng vẫn đi chơi đêm. Hôm nay mình mới để ý 1 bé trong đó (trc khi chích em này mới sinh con cỡ 1 2 tháng ) bụng to ra hơi cứng, ít chạy nhảy hơn trc, ti thì mình chưa xem đk nhưng mình nghi em có thai. Vậy là em có thai trc khi chích hay chích rồi vẫn có thể mang ? Và mình nghe nói mèo có thai chích thuốc mèo con sinh ra sẽ dị dạng đúng k ? Nó có ảnh hưởng đến mèo mẹ không, mình phải làm sao ?

amuchan

Member
Chi phí triệt sản hơi cao, mình khuyên đi nhưng ba k chịu, mà mình cũng lo gặp bs k cẩn thận nữa. Mình bắt đầu chích từ 23 tháng 11, cách mỗi tháng 1 mũi, đến 23 -1 là đủ 3 mũi là ngưng
mình đọc bài post lúc chích thuốc mang thai bào thai sẽ chết phải mổ là sợ quá chừng

amuchan

Member
Trưa hôm nay mình nghe chú nói nghe tiếng mèo nhà mình chỗ con mèo đực, v là thuốc k có td sao ? Mà k có tác dụng cũng k sao, chỉ mong nó k ảnh hưởng xấu đến mèo
Chỗ bs thì xa nhà mình quá, gần chục cây số lận nên k tiện T T

kiwi1106

Well-Known Member