• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

famille de Su d'Nguyen :) scottish, british, exotic (updated pic 21/5/2013)

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hjc...Nhìn Sumo muốn ôm quá đi . Sao chị ko mang bé về VN luôn mà để lại bên ấy ạ?
ps: Suse còn có tên gọi là bánh Phu thê nè! :gongxi-1:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Em Sumo ngoan lắm, không bao giờ cắn phá dây điện, sách vở, giày dép hết. Bé nó rất tuân thủ quy củ nhà cửa... P nghi ngờ là mèo cái các em nó ngoan hiền không hay cắn phá như mèo đực thì phải. Hì ..Sumo là bé đầu tiên của P,ALN. Còn bé kế bên là sushi, bạn thân p nuôi, p hay trông sushi lắm, bé nó bên nhà P suốt.

Charlene2801 said:
Em ấy leo lên nằm rồi có gặm nhắm, cắn xé đống sách vở của mẹ Ivy ko? =))

Mà N thấy kế bên sumo còm em nào nữa phải ko P? Sumo là bé đầu tiên của P đó hả?
Lúc đó bản thân chị còn chưa biết về VN mình có thích nghi đc không, và chưa rõ sẽ ở Hà Nội hay HCM nữa em ạ. Chị lúc đấy cũng chuyển nhà liên miên, làm sao chị mang sumo về để bắt em nó vừa thay đổi đất nước, khí hậu, môi trường mà lại vừa cùng chị lê lết đi thay đổi chỗ ở hết nơi này đến nơi khác đc.

:) chị thì tin là muốn bé có tương lai tốt đẹp nhất thì nên hy sinh những mục đích cá nhân (ví dụ chị chỉ muốn mang em nó về đơn giản vì cưng và không muốn xa bé; nhưng bù lại bé sẽ phải vào trại 2 tuần ở chung rất nhiều chó mèo, rồi kiểm dịch ở trạm thú Y Úc, sau đó đi chuyến bay dài gần cả ngày trời; sau đấy trong khi tinh thần bất an như vậy lại bị đem về VN ở đất nước xa xôi khí hậu khác hẳn bên kia, rồi lại lê lết theo chị đi chuyển nhà thành phố này qua thành phố nọ). Vì lý do đó chị không muốn thấy em sumo chịu khổ chung với chị, nên tìm gia đình iu thương em nó, với lúc đó chị không tin là sumo theo chị sẽ đc sung sướng nên thà để chị chịu khổ và nhớ thương con còn hơn cho con chịu cực cùng chị đó.

nhoxponlove said:
Hjc...Nhìn Sumo muốn ôm quá đi . Sao chị ko mang bé về VN luôn mà để lại bên ấy ạ?
ps: Suse còn có tên gọi là bánh Phu thê nè! :gongxi-1:

bowie

meo meo con mều
Mấy đứa nhà bạn pé nào cũg xinh hết. Và k hỉu sao mìh lại có cảm tìh với pé Sumo nhứt, trông mặt pé đẹp nhưg nhìn pé cứ pùn pùn sao ấy, nhữg tấm hìh pé nhắm tịt mắt nhìn rất iu......hjazzz phải xa pé chắc là bạn pùn lắm. Nhìn pé mìh lại nhớ meonho nhà mìh, mìh cũg xem các pé như con và mìh rất sợ cảm giác mất mát, nhớ nhung chúng.
chúc đại gia đình lúc nào cũg happy và lun lun mạh khoẻ nhé

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hì hì, uhm` mình sống ở chung cư nên hay dẫn mấy nhóc xuống khu vườn chung trong chung cư đi dạo đó. bọn nhóc ngoan lắm, chịu cho dẫn đi dạo như mí bé cún ấy, nhất là nhóc sudo

bowie said:
nhà bạn có khu vườn để mấy ku cậu tha hồ tung tăng chơi đùa..... há há thix thật đấy

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hì hì... 2 con gái dù nhỏ nhưng vẫn không kém phần bụ bẫm của nhà su d'nguyen..

ai trong nhà từ người đến mèo cũng đang mong ngóng các em về việt nam gia nhập gia đình :03: :03:

boo09 said:
Hehe Thay mặt 2 đứa nhóc hờ chào cả nhà : con sukai va Suji _ con của mẹ Ivy ^^

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Ủa ở trên thấy bạn Tô Ngố nói cái chuồng đẹp mà N có thấy cái chuồng nào đâu ta...