• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em Mun anh Xù và chị Nho (thành viên mới)

haphamthu285

YTC Developer
*14/04/2013 : Bé Mun đã ra đi được gần 1 tháng (22/03/2013) , chỉ còn mấy tấm hình kỷ niệm về 1 cô bé con xinh xắn , tinh nghịch nhất nhà!

Em Mun và anh Xù nhà mình chênh lệch tuổi tác thế này mà Xù cứ đòi cắn cổ em Mun trong khi đi ngủ em còn mút ti anh vì nhớ mẹ đấy ạ! Chả hiểu sao ngày Mimi còn sống thì anh Xù lại chả có động tĩnh gì. Mình chả có chút kinh nghiệm trong chuyện này mong cả nhà cho chút ý kiến.
Đây là em Mun , sinh ngày 26/12/2012 : ngoại trừ lúc ngủ còn lại chỗ nào, cái gì cũng biến thành trò tiêu khiển của em được. Khi chụp hình em mình phải để chế độ chụp liên tiếp và sau 1 hồi quay như chong chóng mới cho ra lò được 2 tấm hình :

*Xù : thích ăn sữa chua và leo cây (mỗi tội ko trèo xuống được... :) ) . Sợ : tắm, tiếng động mạnh , máy sấy!

Đây là anh Xù ngày mới về nhà 06/07/2012 (đã được hơn 2 tháng) và chị Mimi (đã ra đi :-( )

Ngày bé Sở thích của Xù là...

...và có dáng ngủ rất ... Xù... :)

Giờ thì anh Xù đã lớn và đòi vợ... nhưng "trôm vía" ngoan ở chỗ khi cả nhà tắt đèn đi ngủ là anh chàng chỉ dám rên khe khẽ... Khổ thân!

Đêm đầu tiên Mun về nhà đặt vào lòng anh Xù ngủ ngon lành. Sau 1 lúc Mun ngọ nguậy rúc vào bụng anh Xù đòi ti... thế mà anh Xù cũng chịu!

Và đây là thành viên mới : bé Nho.
Sở thích : sữa chua và cá (các món...). Chả sợ cái gì...

Bảo vệ người đẹp :

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
haphamthu285 said:
Tks các Mod nha! Iu cả 2 cục cưng nè lắm đấy. Cơ mà ko bít làm sao để 2 em ở chung 1 nhà khi trưởng thành có thể hòa hợp chuyện kia nhỉ??? :)
Ở chung 1 nhà khó ghép cặp lắm à,như nui cún ý,2 bé 2 đàn khác nhau ko cho ở chung,mỗi bé gửi 1 nhà. Khi nào đến mùa mới cho phối,nếu ko 2 bé ko thích ^^
Nếu b vẫn mún cho ở chung (Ghép đc là chuyện cũng ko hiếm,nhưng đa phần khó) thì mỗi ngày thay ổ 2 e sang cho nhau,lần đầu cho ghặp trc đã,2 bé ko cắn tranh giành thì ok,ko cần thiết làm thế kia ^^
Chúc b vui vẻ,b còn cần gì nữa ko nà?

hamstercandy2212

hams hăng hái
cute wa d9j! Nhưng mak nuôi miu có dirty ko zậy?

haphamthu285

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
Ở chung 1 nhà khó ghép cặp lắm à,như nui cún ý,2 bé 2 đàn khác nhau ko cho ở chung,mỗi bé gửi 1 nhà. Khi nào đến mùa mới cho phối,nếu ko 2 bé ko thích ^^
Nếu b vẫn mún cho ở chung (Ghép đc là chuyện cũng ko hiếm,nhưng đa phần khó) thì mỗi ngày thay ổ 2 e sang cho nhau,lần đầu cho ghặp trc đã,2 bé ko cắn tranh giành thì ok,ko cần thiết làm thế kia ^^
Chúc b vui vẻ,b còn cần gì nữa ko nà?
Nhưng 2 em nhà mình lớn lên cùng nhau từ bé nè bạn. Ngủ cùng ổ luôn. Thằng Xù đang đòi vợ mà cắn cổ em Mun từ khi còn bé xíu đó (hành động đó có phải...? ). Nhưng ko bít khi Mun trưởng thành thì 2 đứa có "vậy" được ko nữa???

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
haphamthu285 said:
Nhưng 2 em nhà mình lớn lên cùng nhau từ bé nè bạn. Ngủ cùng ổ luôn. Thằng Xù đang đòi vợ mà cắn cổ em Mun từ khi còn bé xíu đó (hành động đó có phải...? ). Nhưng ko bít khi Mun trưởng thành thì 2 đứa có "vậy" được ko nữa???
Tùy từng bé b à...Có bé cái thích của lạ mà,đực thì giống nào cũng chơi nhưng cái chọn ghê lém ^^

haphamthu285

YTC Developer
Buồn quá , Xù chạy đâu mất từ sáng đến giờ ko thấy rồi. Em Mun buồn quá cứ kêu gọi anh Xù suốt ko ngừng. Tìm hết mọi ngóc ngách rồi mà ko thấy Xù đâu... :-(

haphamthu285

YTC Developer
Nhìn thằng Xù vật vã với em Mun mà ko làm gì được vì em Mun bé xíu, thấy thương nó quá! Có nhà ai đồng ý cho miu giao lưu với Xù nhà mình ko? :(

haphamthu285

YTC Developer
Cưới vợ cho Xù mà mới được gần 3 tháng bé Mun đã ra đi mãi mãi. Sau lần này cho Xù đi triệt sản vậy. Chắc Xù cũng đang buồn lắm khi chứng kiến em vật vã trước khi ra đi... Xù nhớn nhác gọi em mà chỉ nghe em rên khe khẽ . Nó cũng chẳng biết tại sao bỗng dưng em biến mất ko còn trong cái ổ mẹ sưởi đèn cho em...
Mong Xù sớm nguôi ngoai và cầu cho linh hồn Mun sớm siêu thoát.
Vĩnh biệt Mun!