• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em đag định mua 1 kon thỏ woody toy trong tphcm, làm sao chuyển ra HN nhanh nhất

minhkieng

YTC Developer
e đag định mua 1 kon thỏ woody toy trong tphcm ý mọi ng có biết cách nào vân chuyển ra nhanh nhất vs an toàn nhất ko ạ . giá cả thì bn e đag ở hn

BangBang

vận chuyển = máy bay là nhanh nhất.giá khoảng (800k-1tr)
vẩn chuyển bằng tàu hỏa thì 30 tiếng.giá (200k).Lh chú sơn 0913524450.

minhkieng

YTC Developer
Nếu mình đi tầu và mang theo lồng trong đó có mấy con bọ để cạnh mình họ có cho ko nhỉ?

đk đếy b ak nhưg phải để nó yên tĩnh vs sạch sẽ vs nên dấu xuống gầm ghế hoặc gầm dường

nhangak

Turquoise Member
Nếu mình đi tầu và mang theo lồng trong đó có mấy con bọ để cạnh mình họ có cho ko nhỉ?

chả sao đâu,cứ dấu dấu dưới gầm là dc

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator

Không biết em bao nhiêu tuổi nhỉ ? Để anh có thể tư vấn tốt hơn :D

Em có thể mang lồng nhưng đừng để người soát vé biết em mang theo bọ lên tàu. Sau khi lên tàu em có thể xếp gọn vào gầm hoặc 1 nơi nào đó kín đáo. Nhớ vệ sinh cho nó sạch sẽ để không làm phiền người đi cùng.

Nếu lỡ bị phát hiện hoặc bị tố cáo (vì em ko quan hệ tốt với mọi người trong phòng) thì em khéo léo ra một chỗ nào đó đưa cho chú soát vé khoảng 100k là được. :m009: . Nhưng đó là với những thú nhỏ cầm được trên tay thôi nhé, còn ko mang thú lớn lên tàu nha em.

Chúc em vui. :lau_mo_hoi:

artlinhk39

chả sao đâu,cứ dấu dấu dưới gầm là dc

Thank cậu nhá_Tại swps đi nam chơi_tiện có ông bạn bán cho 2 con nên hỏi cách đưa về thui :) _ tại chưa đi b giờ

artlinhk39

Không biết em bao nhiêu tuổi nhỉ ? Để anh có thể tư vấn tốt hơn :D

Em có thể mang lồng nhưng đừng để người soát vé biết em mang theo bọ lên tàu. Sau khi lên tàu em có thể xếp gọn vào gầm hoặc 1 nơi nào đó kín đáo. Nhớ vệ sinh cho nó sạch sẽ để không làm phiền người đi cùng.

Nếu lỡ bị phát hiện hoặc bị tố cáo (vì em ko quan hệ tốt với mọi người trong phòng) thì em khéo léo ra một chỗ nào đó đưa cho chú soát vé khoảng 100k là được. :m009: . Nhưng đó là với những thú nhỏ cầm được trên tay thôi nhé, còn ko mang thú lớn lên tàu nha em.

Chúc em vui. :lau_mo_hoi:

Thank anh tiếp_ e sinh năm 89 thôi _

vanremy

Mình có 2 con mèo lông xù, sẽ đi tàu, mình mới mua cái túi đựng to cho mèo để xách e nó từ HN về SG nhưng mình chưa đi tàu bao giờ và mình biết mang lên tàu xe thì kỳ lắm, nên mình sợ bị đuổi xuống, bạn nào đã chuyển mèo rồi cho mình ít kinh nghiệm nhé, kông thể cho mèo im lặng được, vì thể nò nó cũng kêu mêo meo là mấy chú soát vé biết ngay. Mình thực sự rất lo lắng.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@varemy: nhờ người quản lý khoang tàu để hộ. Đưa cho họ khoảng 50k - 100k gọi là công giữ giúp . Vì mèo mà để cùng khoang vs người, nó kêu mèo meo lúc nửa đêm ko ai ngủ được đâu :D Nhớ để tên vs số của mình ở trên hộp của mèo đó.
Còn viết dấu Tiếng Việt thì bạn thử tải unikey hoặc vietkey mới về nhé.

vanremy

hi các bạn.
tình hình là mình đã mang 2 em về an toàn.Do 2 em mèo mình rất xinh tươi nên đc các cô chú soát vé và nhân viên tàu rất quan tâm. Mình mua cái lồng xách tay ở Trường Chinh, trc khi đi thì cho 2 em ăn no, chơi giỡn, đợi 2 em đi vệ sinh xong là cho vô lồng rồi ra ga Hà Nội. lên tàu thì mình thả em ra, cột 2 em ở dưới gầm ghế, lót thêm 1 tờ báo dưới gầm, trên tờ báo lại lót thêm cái khăn mà mình chuyên dùng để lót cho em ngủ, khăn này em ị và tè lên mấy lần nên có mùi cuả các em, vì thế các em ko làm bậy đi đâu hết mà chỉ trên cái khăn í thôi, cứ thế mình dùng khăn giấy mềm hốt bỏ vào toilet thôi. Cũng may 2 em còn bé, mà mèo mình ít kêu nên ko aanh3 hưởng tới ai. Trên tàu ai cũng thích 2 em hết. hihhiihi.
kinh nghiệm của mình cho thấy nếu mèo bé thì nên thả e ra, có cột dây ngắn để em ko bò lung tung,chứ nhốt lồng kín, em ị trong đó dính lông và rất hôi, đã thế em cũng ko thoải mái nên kêu hoài.
p/s : mình ko tốn xu nào để xách mèo lên cả, lần sau ra HN, mình sẽ lại tha thêm vài em về. nhưng chắc lần này mình đi máy bay, còn em mèo đi tàu quá, do mình đc các anh trên tàu giới thiệu dịch vụ vận chuyển chó mèo, thấy cũng đc đc. lần sau thử xem

Thỏ trauma

Varemy ơi,dịch vụ vận chuyển chó mèo từ hà nội vào sg hết bao nhiêu tiền và tàu sẽ đi trong mấy tiếng vậy,mình mới mua 1 e mèo nhưng chưa biết vân chuyển thế nào vào sg,sợ đi tàu lâu như vậy e sẽ mêt,đó là chưa kể bị trễ tàu nữa.thanksssss

vanremy

sorry mod.e dung may tinh bang nen ko go dau dc.dich vu cuyen thi minh nghe noi va dc gioi thieu chu Son..so dt thi de minh tin lai roi up len sau.van chuyen meo .cho la 250k/em..nhung meo nho thi chac thuong luong lai gia voi chu ay.em meo se di trong vong 30h.dc cho an uong day du.nhung minh nghi ban nen dem theo do an em ay quen de hon.du sao cung la thuc an quen.con neu ban co moi quan he va quen cac ac soat ve thi minh nghi cho may ac do chung 1 hay 200k la e meo di vi vu.hehehhe..