• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em cần 1 lời khuyên :((

I love dog

hixhix..m có e Phốc đực gần 3 tháng....từ khi mang em ý về đến bh, hôm nào e cũng sủa rất nh....sáng thì không nói làm j..nhưng đến đêm e con sủa nhiều hơn, khiến cả nhà mất ngủ mà hàng xóm thì cũng không được yên. Mọi người cho e xin lời khuyên với...chứ tnay, khéo e phải cho e ý đi mất :((

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
1 cái rọ mõm là xong nếu ko được thì 1 viên thuốc ngủ liều nhẹ chúc bạn may mắn

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Chó nhỏ sủa là do thiếu sự quan tâm của chủ, lo lắng, căng thẳng, bất an. Em cần nhiều thời gian chơi với chó hơn để chó thấy an tâm và không sợ, lo lắng nữa.

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
bạn trai dùng phương pháp hơi mạnh tay quá . chỉ cần bạn quan tâm chơi với em nó , nựng nịu nó đừng có xích nó thì nó bớt sủa à với lại nếu mà còn sủa nữa thì mỗi lần sủa nhiều thì bạn chỉ cần la thôi chứ ko nên tung chưởng nhé pạn :dead: . Ngoài ra, ra tiệm thú y mua cho nó cái đồ bịch mõm để cho nó khỏi la nữa.. Thân :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

khoamax

T.Viên Năng Động
giời ơi các bác cứ nựng nịu em ấy càng dc nước làm tới thôi cho con em nào cũng vậy sủa là muốn chủ để ý tới mình khi thấy chủ ko màn gì tới thì tự khắc im thôi cứ cho nó la thoải mái đi bạn còn nếu lì thì bạn đừng cho nó thấy mặt mà vẫn dùng hiệu lệnh im hay là quát to tên nó vào như vậy cũng tạo thành một thói quen tốt sau này ha còn mà bạn cứ ra cho no thấy mặt thì nó thấy bạn nó sẽ bít bạn đã chú ý tới nó thông qua tiếng sủa dc vậy thì nó cứ làm hoài thôi còn cún thuộc hạng lì cực độ thì chỉ còn 1 nước là dùng biện pháp răng đe lấy báo cuộn tròn lại lấy mỏng thôi nhé dày là pé im ngàn thu luôn ah khẻ vào mõm pé mỗi khi sủa con nít mà bị thế pé nào chẳng sợ sẽ ko đau lắm cho pé đâu chỉ để lại ấn tượng cho pé là sẽ bị như thế nữa nếu típ tục sủa thôi(như ko khuyến khích hành động này nhé khuyến khích cách trên chừng vài ngày là em ấy vào nề nếp thôi) chúc bạn thành công