• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

E TayBanNha bị rụng lông và mần ghẻ hết cả người... cứu :((

hungnganvnn

E cún cưng của mình tự nhiên mấy hum nay lại có hiện tượng bị rụng lông... và nổi mần nốt ghẻ khắp người...chắc em nó ngứa quá gãi nhiều... bục máu và rụng lông... hum nay mình đã chụp ảnh...pots lên đây mong các prô có cách nào chữa hay là bit bác sỹ nào chuyên chữa cái này để mình mang em nó đi nhé.... mình ở Hà nội các bạn à... cách đây 1 tháng em nó chỉ bị 1 vệt ghẻ và rụng 1 ít lông.. mình lại chủ quan,. nghĩ ko sao.. thế là đến bây giờ thỳ em nó phát ghẻ hết cả ra người.và lông rụng gần hết rùi..nhìn mà thương quá. lại chả có kinh nghiệm gì để chạy chữa cho em nó....tình trạng thỳ em nó vẫn ăn bt , vẫn khỏe , chạy nhảy bt... mình đợi ý kiến của các chuyên gia..:(

sunsetpet

Member
Gel ăn dinh dưỡng chứa Omega 3 và Omega 6 giúp mượt da lông và giảm ngứa.
Giảm các triệu chứng ngứa và dị ứng trên da.
Hộp 28 gói loại 4ml/ gói.
Giảm rụng lông, làm lành những vết thương trên da.
Mượt lông, da, giảm sự tăng tiết chất nhờn trên da.
Hỗ trợ khả năng phòng vệ tự nhiên của thú cưng.
Megaderm là chất bổ sung dinh dưỡng ngon miệng cung cấp các axit béo thiết yếu (EFA) từ các nhóm Omega 3 và Omega 6 nguồn gốc từ thiên nhiên.
Megaderm là sản phẩm axit béo thiết yếu duy nhất trên thị trường có tỷ lệ omega 6 và omega 3 lí tưởng 5:1, đảm bảo điều trị hiệu quả và kéo dài cho lông bị hư hại.
Megaderm chứa một hàm lượng đậm đặc axit béo, cung cấp đến 178mg EFA/kg/ngày.
Vitamin A và E giiups kiểm soát các bệnh về da khác nhau trên chó, mèo, đặc biệ trong dị ứng bằng 2 tác động hỗ trợ, đó là phục hồi sự hoàn thiện cho bộ da và điều tiết sự viêm nhiễm (sưng đỏ, ngứa).
Megaderm còn hỗ trợ khả năng phòng vệ tự nhiên của thú cưng giúp cho chúng khỏe mạnh.
Megaderm đựng trong các bao nhôm riêng biệt, thuận tiện cho một lần sử dụng, đảm bảo liều chính xác, vệ sinh.
Giá bán: 146.000 VND
Sản phẩm được bán tại Sunset petshop
Địa chỉ 13A Đê La Thành ( đối diện Ô Chợ Dừa, đi vào khoảng 40m)
ĐT: 0462702719

msthaolikely

Đầu gấu bông
khổ thân em này. thấy hiện tượng ghẻ lúc đầu là bác phải đi hỏi ngay chứ. híc rụng gần hết lông , OMG :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

vinavetco

bạn nên mang đến phòng khám thú cảnh để điều trị đi, ở đó sẽ tiêm thuốc ghẻ cho bạn, 3 mũi liên tiếp mỗi mũi tiêm cách nhau 1 tuần bạn nhé.

E

emnammeo

Guest
Có 2 trường hợp có thể xảy ra 1 là bị ghẻ 2 là bị dị ứng dầu gội nếu bạn tắm cho nó KO bằng sữa tắm dành cho chó. Nếu bị ghẻ thì cần bôi thuốc còn dị ứng thì tắm cho nó ko dùng sữa tắm nữa dần dần sẽ khỏi. Bạn phải đưa em ý đi BS để xác định và kê đơn.