• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

e mới mua 1 chú Nhật lai 2 tháng ai chỉ e với

sakiphop

cún nhà e 2 tháng tuổi mà nhìn mập mạp lắm không bik do lông e nó dài xù ra hay sao nữa nhưng mắt e ấy lâu lâu e thấy lại có ghèn mà ghèn nó hơi ướt cho e hỏi cún bị vậy có phải là đang bệnh ở đâu đó không

buratino1703

YTC Developer
cún nhà e 2 tháng tuổi mà nhìn mập mạp lắm không bik do lông e nó dài xù ra hay sao nữa nhưng mắt e ấy lâu lâu e thấy lại có ghèn mà ghèn nó hơi ướt cho e hỏi cún bị vậy có phải là đang bệnh ở đâu đó không

Không vấn đề gì đâu bạn, như mình ngủ dậy có nghèn ở mắt phải rửa mặt thôi, cún đâu biết rửa mặt, chỉ lấy chân cào cào, hôm nào cào trúng thì bạn ko thấy nghèn và ngược lại. Bạn nên ra hiệu thuốc mua nước nhỏ mắt của trẻ em, cứ nói vậy người ta bán cho(NACL 0.09%- nước muối đó), vài ngày lại nhỏ mắt cho bé 1 lần vì mắt bé do nhiều lông lên hay dính vào, bé ko lấy ra được nên đành chịu, mình mà bị cái lông mi rơi vào mắt đã thấy khó chịu lắm rồi. Sau khi tắm cũng nên nhỏ mắt cho bé vì sợ sơ ý xà phòng hay nước vào mắt bé.