• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đóng bỉm cho cún có nên không :((

Sâu béo

Mong được mọi người giúp đỡ tư vấn với ạ:

Sâu nhà em là Nhật lai BK hơn 3 tháng tuổi rồi. Bố mẹ không thích chó nên em nuôi trong phòng rồi ngày ngày cho bé đi dạo. Cún đi ở trong nhà vệ sinh thôi nên em dọn dẹp cũng ổn thỏa. Nhưng em sắp đi làm rồi. Nếu Sâu ị ra đó rồi >8 tiếng sau mới dọn thì chắc um cả phòng em lên mất :(( :((. Em tính đóng bỉm không biết bỉm có chịu đc 8 tiếng cả ị cả đái không. Cún ị trong bỉm thì có sợ nhiễm trùng/ hăm hiếc j ko?

P.s: Mà bữa trưa của cún em cũng chưa biết phải làm sao :((. Cho ăn hạt khô nhiều vào buổi sáng để cún ăn trưa luôn nhưng cún cứ tợp tợp tợp phát hết ngay :((. Bố mẹ cứ bảo bán nhưng thật tình em không nỡ :(:)(:)(:)(:)((. Up ảnh khoe hàng luôn :)))))

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em cho anh xem hình cái bỉm của cún nó ra sao với ? Anh chưa thấy đóng bỉm cho cún bao giờ cả.

Nếu nhà tắm em có quạt thông gió thì không sao, em chỉ cần bật liên tục là mùi ko đọng lại. Bật liên tục cái quạt thông gió chắc mỗi tháng trả thêm khoảng 20-30k tiền điện ah, quá rẻ :03: Còn về thức ăn thì anh nghĩ em nên tập lại cho cún ăn 1 ngày 2 bữa thôi, sáng và tối là đẹp cách nhau khoảng 10-12 tiếng, Sáng cho ăn hạt, tối cho ăn cơm trộn, vừa tiện chăm sóc.

Thân.

Sâu béo

Em cũng chưa biết cái bỉm trông ra làm sao :hmmm: . Chỉ thấy mọi người bảo có loại bỉm dành riêng cho chó (chắc để dùng cho chó cái khi có tháng :le_luoi: ). Nhà vệ sinh phòng em không có thông gió nên mùi cứ thoải mái chạy thẳng vào phòng thôi :Onion48: . Mọi người có cách nào giúp em với ạ

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b nên tìm cách dạy bé đi vs, còn đóng bỉm thì vô ích thui, mik đã thử cho bé chó lúc bé đẻ ùi vô ích

anhlt3009

không có time thì tốt nhất để cho ai có điều kiện đi bạn. Cún sẽ đỡ khổ hơn, mà bạn lại yên tâm. :)

Picatso

YTC Developer
Mong được mọi người giúp đỡ tư vấn với ạ:

Sâu nhà em là Nhật lai BK hơn 3 tháng tuổi rồi. Bố mẹ không thích chó nên em nuôi trong phòng rồi ngày ngày cho bé đi dạo. Cún đi ở trong nhà vệ sinh thôi nên em dọn dẹp cũng ổn thỏa. Nhưng em sắp đi làm rồi. Nếu Sâu ị ra đó rồi >8 tiếng sau mới dọn thì chắc um cả phòng em lên mất :(( :((. Em tính đóng bỉm không biết bỉm có chịu đc 8 tiếng cả ị cả đái không. Cún ị trong bỉm thì có sợ nhiễm trùng/ hăm hiếc j ko?

P.s: Mà bữa trưa của cún em cũng chưa biết phải làm sao :((. Cho ăn hạt khô nhiều vào buổi sáng để cún ăn trưa luôn nhưng cún cứ tợp tợp tợp phát hết ngay :((. Bố mẹ cứ bảo bán nhưng thật tình em không nỡ :(:)(:)(:)(:)((. Up ảnh khoe hàng luôn :)))))

tình hình cún nhà bạn sao rồi.

Dannguyen

"BỈM" ! Có gì đâu , bạn may cho cún cái quần chíp rồi đóng băng vệ sinh pn vào , dầy hay mỏng tùy bạn thế là thành " bỉm " cho cún . nhà mình có con fox cái đến tháng mình vẫn làm thế với loại băng " hằng ngày " thế la ok , cơ bản là cún của bạn có chịu để nguyên hay nó cắn phá ra thôi . :157:

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
đóng bỉm không nên đâu , lúc nó ị lúc nào đó cũng chả ai biết vì bạn đi làm để nó zậy cũng rất hôi thôi , như em bé thì mình còn tắm cho bé dễ dàng , chứ bỉm vào thì bạn chỉ cần nghĩ đến việc tắm cho nó là đủ mệt chưa ? ( mà cún tắm nhiều cũng không nên vì dễ bị đau )
rồi còn đủ các vấn đề về da nữa , không nổi đâu , làm như cách của anh @Pate mình thấy rất hợp lý

còn không thì bạn mua cái lồng nuôi nó , vệ sinh trong lồng rồi mang ra rửa thôi , thuận tiện , dễ dàng :gongxi-1:

petmart

Tại sao nên dùng tã bỉm cho chó mèo? Là chủ nhân, bạn có gặp phải những vấn đề này chưa? Khi bạn đi làm cả ngày mệt mỏi trở về nhà, lại phát hiện khắp phòng đều là phân chó? Khi cuối tuần bạn phấn khích lái xe mang theo chó con ra ngoài du lịch, lái đến nửa đường chó không nhịn được đi bậy ra luôn xe? Khi chó mẹ sinh con, khiến phòng của bạn vừa bẩn vừa hôi?

Bỉm cho chó mèo có thể giải quết được vấn đề này bởi sản phẩm có hiệu quả kháng khuẩn khử mùi, giảm bớt thời gian làm sạch, nâng cao chất lượng cuộc sống.

Mua bỉm cho chó mèo tại đây bạn nhé: https://www.petmart.vn/shop/ta-bim-ve-sinh-cho-cho-meo