• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đôi Khi ....!

Thainguyen1012

YTC Developer
Đôi khi bạn cần phải nhẫn nhịn ...
Đôi khi bạn sẽ chẳng bao giờ có thứ mình muốn dù mình có cố gắng ....
Đôi khi mình dừng lại để nhìn lại những gì đã qua ... dù bạn đang vui vẻ với hiện tại .
Đôi khi mình phải hài lòng với hiện tại và sẵn sàng đối diện với tương lai .

Đang coi clip nói về Hachiko và Mary .... phải nói rằng nhửng clip đó nước mắt của bao nhiu người và cả chính cả tôi khi tôi cảm được cái điều mà thật sự không biết tại vì sao tôi lại rơi nước mắt .
Sẽ là bình thường và sẽ cũng chẳng phải viết lên điều gì về chuyện này nếu tôi không kêu mẹ tôi lại coi những clip đó . Cách mẹ tôi nhìn vào cái clip tôi đang mở và tôi đang cố thuyết trình cho bà hĩu thì mẹ tôi lại nhìn và làm ngơ theo 1 cái cách gì đó . Còn ba tôi thì lại nói tôi nhãm nhí .
Tôi chỉ cảm nhận được 1 sự thật đó là lòng tự ái của tôi đang dâng trào . Tôi thấy thật sự mình không đáng được tôn trọng trong chính căn nhà của mình .
Mỗi ngày tôi đến trường như bao sinh viên khác ...kiềm nén cơn đói để dành từng tờ giấy bạc để đợi đến lúc mua được 1 chú chó . Sức học của tôi mỗi ngày 1 kém hơn và thay vào đó là những suy nghĩ về cuộc đời tôi nhìu hơn . Những lời cay nghiệt mỗi ngày ba và mẹ tôi chút lên đầu tôi vì tôi không nên nuôi chó . chửi bới ... tất cả ! Những áp lực , những suy nghĩ lắng đọng lại trong tôi từng ngày , từng giờ ... nhưng không thể bỏ cuộc vì tôi cần cố gắng hơn nữa ... Cố gắng đến 1 ngày tôi đạt được điều tôi mong muốn . Tôi không thể nào sống trong căn nhà như địa ngục này nữa khi tất cả những suy nghĩ những mong muốn của chính tôi lúc nào cũng bị chính ba mẹ mình phản đối . Họ chưa bao giờ lắng nghe tôi . chưa bao giờ cho tôi cơ hội để nói cho họ biết tôi muốn gì và tôi cần gì mà thay vào đó là họ muốn tôi phải ...nghe lời họ vì chỉ có họ đúng còn những gì tôi suy nghĩ và làm đều sai . Cấm tất cả những suy nghĩ của chính tôi ... áp đặt tôi mọi thứ đó là cách dạy con của ba mẹ tôi !
Với số tiền tôi đã dành dụm trong thời gian qua ...có lẽ tôi phải đi . Đi ra khỏi đây để tôi biết được rằng tôi được tự do .Thà tôi có chết đói hay lang thang ngoài đường kia còn hơn là phải chết trong nhà tù không song sắt này ....

Đôi khi .... quyết định của bạn đúng và đôi khi bạn cần lời khuyên , Xin mọi người hãy cho tôi lời khuyên ....

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Theo mình thì bạn nên chia sẻ với bố mẹ bạn 1 cách người lớn, như 2 người bạn nói chuyện với nhau
B cũng ko nên học hành sa sút bởi vì điều đó làm bố mẹ bạn căm ghét e cún hơn, kiểu như bố mẹ bạn nghĩ: con chó này làm con mình học dốt đi, phải vứt nó đi thôi
Khi bố mẹ đã đẻ ra b tức là bố mẹ yêu bạn. Có bố mẹ nào ko yêu con đâu?
Bạn cũng ko nên có những ý nghĩ như vậy. Mình cũng đã rất hận bố mình vì đánh e cún của mình..... Nhưng vì mình đc 10-10-10-10 tất cả các môn thi nên bố mình đã xuôi lòng và còn rất iu bé cún của mình! Mình rất hỉu cảm giác của bạn bi h!
Bạn cố gắng học đi nhé bạn! Có j cẦn hỏi thì viết vào inbox cho mình nhé!
Thân
Ngọc Trâm