• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

đồ chơi cho mèo cưng :D :D ( pom pom nhé )

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động

Nguyên liệu:
+ Len đủ màu
+ 1 miếng bìa cứng ( hộp carton...)
Dụng cụ:
+ kéo
+ bút
e đang làm thử, mấy bé mèo chắc thích nghịch cái này lắm :143163ljogging: :Onion34:
e chẳng biết mua len ở đâu nên mua dây màu thôi :Onion34:
thành phẩm có thể sẽ như thế này :143163ljogging:

View attachment 10011

làm xong e sẽ up hình lên ngay :em xin_em xin:

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động
Giỏi và khéo tay wá ta... làm cho a 1 cái với... :143163ljogging:

:em xin_em xin: e làm từ sáng tới h chưa xong a ơi :143163ljogging:
quấn mỏi tay :Onion34:

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động
Híc, quả pom pom của e hư rồi a ơi >< e ko có len, làm = dây màu ko đc :lau_mo_hoi: :die_die:
A bíc chỗ nào bán len thì cho e địa chỉ yk :die_die:

Pikachu

T.Viên Năng Động
Híc, quả pom pom của e hư rồi a ơi >< e ko có len, làm = dây màu ko đc :lau_mo_hoi: :die_die:
A bíc chỗ nào bán len thì cho e địa chỉ yk :die_die:

a hay lại mí cái tiệm may đồ hỏi

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động
Kế bên nhà e là tiệm may mà, e có qua hỏi thì ko có :die_die:
Chắc ngày mai e đạp xe ra chợ hỏi thử :lau_mo_hoi:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
Cute !^^

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cái này nhìn đẹp nhỉ, cũng dễ làm nhưng mà gặp con mèo nhà mình chắc nó nghịch cho 1 lúc hư luôn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

meo

ah có cách này đơn giản hơn này

Mình lấy len cuốn quanh cái điều khiển ti vi thành 1 cuộn rồi lấy ra , buộc đôi , xog cắt là thành quả bóng bông như hình :X

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hâhhaha...

Xin lỗi vì mình đã cười bạn. Mình không cố ý, nhưng mình không nhịn được. Mình vốn là một đứa mê handmade, bản thân đang theo học ngành thiết kế, cat tree cho pé mèo nhà minh cũng một tay mình cưa đóng. Nên vừa nhìn thấy topic của bạn thì mình thích lắm. Koi clip xong mình muốn té ngữa =]]

Cái này khá giống với cái cục len ở đầu dây áo len hay trên chụp nón em bé nè, hy vọng mình không nhầm. Nếu vậy, thì cái clip nay quá la rắc rối rồi! Koi mà shock luôn. Bạn chỉ cần quấn len quanh bàn tay đến khi đủ dày, tháo len cẩn thận khỏi tay, buột ở giữa đoạn len vừa quấn thật chặt, cắt bỏ hai đầu. Vậy la xong!

Nếu cảm thấy khó hiểu, bạn vào facebook, gõ tìm phía trên "mê handmade" hoặc "handmade & vitange" sẽ có hình hướng dẫn cụ thể rõ hơn!

Chúc bạn thanh công

MiuMiuNguyen02

mình cũng thử làm rùi bé thiks lém đó các bạn :03: !!!hí làm cái này cũng chẳng khó mấy mỗi tội ẻm phá một lúc là hư bắt tay làm lại cái chắc hơn! :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :phew: :phew:

làm cái quả bông này dễ mà các bạn, ngày nhỏ bọn mình làm mãi rồi, bạn cứ quấn len xong lấy 1 cái dây dù buộc thì rất chặt. Chúc các bạn thành công!