• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đồ ăn Hột cho Mèo

RainDz

Mình mới vào diễn đàn và cũng mới nuôi mèo kiểu Tây nên cũng vừa đi siêu thị mua đồ ăn khô :72:
Mò mò thì thấy đc mọi người cảnh báo về Whiscat nên liều lập 2pic hỏi
Mình mua hộp whiscat 480g ở Siêu Thị (có loại đó à) giá 86k thì phải (mắc hay rẻ ta :D)
Còn me-o hay Royal Cannin ko thấy
Mình thi thoảng cho ăn vào bữa sáng thôi thì có nên tiếp tục ko mọi người
2 em rất thích ăn-Cầm hộp là làm nũng ngay
1 em Cái 5 tháng tuổi và 1 em Đực 14 tuổi :)) ( Cụ mèo )
Các bạn nêu ý kiếm giúp mình về thức ăn và giá nhé
P/S:Bé Cái 5tháng bị đau mắt,Mình hay lău nhưng ko biết làm sao hết-Mèo 3 ngày tắm 1 lần có tốt ko

k_walk

Member
hello bạn,

1/mình nghĩ royal canin thì tốt nhất, nhưng cụ mèo già quá rồi nếu cho ăn thường xuyên cẩn thận coi chừng bị thận, vì ăn đồ ăn khô dễ bị thận lắm. Bạn có thể mua royal canin trong petshop, rất nhiều chỗ bán mà, siêu thị thường k có đâu.(160k/kg tphcm, hoặc tầm 130k/kg Hà Nội)

2/mèo đau mắt bạn mua nước muối nhỏ mắt cho trẻ sơ sinh Nacl rửa mắt cho bé và mua mỡ mắt tetraxilin 1% về tra mắt, 3 ngày là sẽ khỏi. 1 ngày tra mắt 1 lần thôi nhé.

3/Mèo bạn nếu sạch 1-2 tuần hãy tắm 1 lần, nếu bị nấm viêm da hoặc ghẻ thì mới nên tắm thường xuyên bằng thuốc trị nấm.

Thân.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Royal Canin khá tốt mà. Chú ý, khi cho ăn thức ăn khô, thì phải đảm bảo cung cấp đủ nc cho pet của bạn, nếu k thì dễ bị thận
Còn bạn cung cấp đủ nc rùi, thì đồ ăn khô tốt hơn thức ăn bạn cho nó ăn gấp nhiều lần (Với điều kiện là mua những hãng tốt, chứ k phải là mấy loại rẻ rẻ)

RainDz

k_walk said:

hello bạn, 1/mình nghĩ royal canin thì tốt nhất, nhưng cụ mèo già quá rồi nếu cho ăn thường xuyên cẩn thận coi chừng bị thận, vì ăn đồ ăn khô dễ bị thận lắm. Bạn có thể mua royal canin trong petshop, rất nhiều chỗ bán mà, siêu thị thường k có đâu.(160k/kg tphcm, hoặc tầm 130k/kg Hà Nội) 2/mèo đau mắt bạn mua nước muối nhỏ mắt cho trẻ sơ sinh Nacl rửa mắt cho bé và mua mỡ mắt tetraxilin 1% về tra mắt, 3 ngày là sẽ khỏi. 1 ngày tra mắt 1 lần thôi nhé. 3/Mèo bạn nếu sạch 1-2 tuần hãy tắm 1 lần, nếu bị nấm viêm da hoặc ghẻ thì mới nên tắm thường xuyên bằng thuốc trị nấm. Thân.
small_dragon said:

Royal Canin khá tốt mà. Chú ý, khi cho ăn thức ăn khô, thì phải đảm bảo cung cấp đủ nc cho pet của bạn, nếu k thì dễ bị thận
Còn bạn cung cấp đủ nc rùi, thì đồ ăn khô tốt hơn thức ăn bạn cho nó ăn gấp nhiều lần (Với điều kiện là mua những hãng tốt, chứ k phải là mấy loại rẻ rẻ)
Cảm ơn 2 bạn nhé
Mình cũng Stop luôn vụ đồ hộp rồi
Đang kiếm mua Royal thêm
1 Tuần tắm 1 lần mà mình cứ 3 -4 ngày ( nắm nc ấm )

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Royal Canin trong siêu thị không bán đâu bạn. Mình cho mấy bé nhà mình ăn Royal Canin Kitten 36 (loại này cho mèo dưới 12 tháng ăn đó). Hay đc bán trong tiệm thú y, pet shop, hoặc các bạn bán online giao hàng tận nơi cũng nhiều lắm đó. Bạn ở HCM hay Hà Nội ??

Đồ ăn ướt trong hộp của các bé có nhiều hãng tốt lắm bạn. (ví dụ mình hay mua từ nanapet.com nhé, em nó giao hàng tận nơi trong HCM) Mình hay mua đồ ăn ướt hộp hiệu meow mix, fancy feast hoặc friskies - sau đó trộn 1 chút đồ ăn ướt vào đồ ăn khô cho bữa tối của các bé nhà mình. Còn buổi sáng mình đổ đồ ăn khô & để nước cho em nó.

Các bé có thể uống sữa tươi nhưng phải mua loại không đường nha bạn. Các bé nhà mình thích uống vinamilk không đường sữa tươi loại hộp ý (mua loại bịch không để lâu đc, mau hư lắm).

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
thế cho mình hỏi chút là các bé ăn trứng vịt lộn hoặc cút lộn có tốt ko :D mình cho các bé ăn và các bé rất thích..
Mình thấy mỗi tuần cho bé ăn 1 trái trứng vịt lộn là lông bé bóng hẳn ra trông thấy :D