• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[DISCUSS] Những dấu hiệu nào để biết là mèo đã mang thai

Còm nhom

đương nhiên là khi mang thai là bụng em mèo sẽ to rồi ^^ nhưng vấn đề ở đây là mình muốn hỏi có những dấu hiệu nào rõ hơn để biết là em đã chửa không :D mng giúp mình nhé ;)

em mèo nhà mình mới về nhà đc 4 tháng, lúc đấy vẫn đang là mèo con - chắc cũng đc gần 1 tháng rồi. mình toàn trộn cho em ăn ngon, hầu như lúc nào cũng no căng ;) dạo này gần đây thấy bụng em to quá chừng, tròn như quả bóng ý :)) titi cũng to, dài và hồng hơn :3 mình k biết có phải là em đã "dan díu" vs thằng nào rồi chuẩn bị có sản phẩm k? :3
tại thấy em vẫn còn trẻ quá chừng mà đã có thai rồi hơi kì :)) vs cả có những dấu hiệu nào nữa để biết là em đã mang thai không?

tks for reading ^^

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
1. Mèo thường gào đực khi lên giống. Và khi mèo gào đực thì mới phối giống dc. Bạn có thấy ỏ nghe mèo của mình gào đực hay chưa?
2. Kể từ tuần thứ 3 sẽ xuất hiện các dấu hiệu sau đây
-đầu ti đỏ hồng, xuất hiện bánh sữa [bạn sờ vào ti thấy có vật cứng dạng hình tròn dẹp-bóp nhẹ thôi kẻo em ấy đau nhé]
-ăn nhiều, ngủ nhiều - or đột ngột bỏ ăn
3. Sau tuần thứ 4, không thấy gào đực trở lại
4. Tuần thứ 5-6 thì có dấu hiệu cào tìm ổ. không leo trèo nữa, bất đầu thở dốc và hay nằm lười ra.