• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Dịch vụ vận chuyển thú cưng sang Mỹ, Canada

helenexpress

Thú cưng
-Một động vật không thể thiếu đối với chúng ta đặc biệt là các bạn yêu quý động vật. Nhưng các bạn sắp ra nước ngoài, sắp đi du học hay đi du lịch dài hạn, bạn muốn mang các em ý theo, vậy phải làm thế nào đây?
Với một số lưu ý nho nhỏ bên dưới sẽ giúp bạn hình dung được quy trình mang thú cưng như thế nào?
Trước khi bạn muốn vận chuyển chó mèo ra nước ngoài bạn nên tìm hiểu xem quốc gia đó có cho phép vận chuyển đi và đến con vật bạn định mang đến hay không cũng như các thủ tục giấy tờ liên quan khác. Ví dụ như nếu bạn có thú cưng là chó, mèo thuộc chủng mũi hếch Brachycephalic thì bạn không được phép vận chuyển đến các quốc gia như: Campuchia, Indonesia, Malaysia, Philippine, Singapore, Thái Lan, Việt Nam. Đặc biệt nếu bạn vận chuyển bằng máy bay thì, kể cả quốc gia bạn định tới chấp nhận việc bạn mang những giống chó, mèo này đến; nhưng chuyến bay của bạn lại quá cảnh tại các quốc gia này thì bạn cũng không được mang thú cưng của mình theo.
Như các bạn đều biết hầu hết các hãng hàng không đều không nhận vận chuyển động vật sống đi kèm hành khách trên chuyến bay. Nhưng thú cưng, chó mèo, pet của bạn có thể được vận chuyển như hàng hóa kí gửi. Để vận chuyển chó mèo lên chuyến bay nội địa đã khó khăn. Vậy khi vận chuyển chó mèo đi nước ngoài phải làm sao? Rất nhiều câu hỏi được đặt ra cho hành trình gian nan đó. Xuất phát từ nhu cầu thực tế , Nasa Express đã cung cấp thêm dịch vụ vận chuyển thú cưng chó mèo đi nước ngoài bằng đường Hàng Không tới các nước trên Thế Giới.
Ở chúng tôi, các bạn sẽ tìm thấy các dịch vụ:
  • Chuẩn bị lồng cho em của các bạn đúng chuẩn theo quy định của các hãng hàng không.
  • Chuẩn bị giấy tờ, thủ tục xuất khẩu, thủ tục nhập khẩu để các bạn đưa em ý đến nơi an toàn và đúng quy định.
  • Book hãng bay với thời gian chính xác và chi phí thấp nhất.
  • Vận chuyển chó mèo ra nước ngoài chuyên nghiệp.
  • Chế độ chăm sóc đặc biệt dành cho thú cưng chó mèo đi nước ngoài vận chuyển bằng máy bay nên bạn hoàn toàn yên tâm.
Tuy nhiên, không phải đất nước nào cũng chào đón những ngừoi bạn 4 chân vì nhiều lí do khác nhau, nên mỗi nước đều có quy định riêng cho việc nhập cảnh chó mèo. Với một vài nước như Australia thì chó, mèo từ Việt Nam phải quá cảnh ở 1 nước thứ 2 thì mới được nhập cảnh vào sau vài tháng. Với các nước Châu Âu thì yêu cầu nhiều hơn khi động vật phải được xét nghiệm huyết thanh kháng thể. Một số nước yêu cầu giấp phép nhập cảnh , và Một số nước sẽ yêu cầu cách ly trước khi được làm công dân chính thức. Khách hàng cần cung cấp thông tin đầy đủ để tư vấn một cách chính xác nhất.
Nếu các bạn đang muốn vận chuyển chó mèo của mình đến bên cạnh mình một cách an toàn, nhanh chóng với chi phí thấp nhất mà bạn không biết bắt đầu từ đâu? Hãy đến với chúng tôi, chúng tôi sẽ giải đáp các thắc mắc về thủ tục cũng như quy định mang thú cưng lên máy bay giúp bạn? Ở chúng tôi có tất cả các thông tin mà bạn cần , đừng ngận ngại gọi cho chúng tôi để hiểu thêm về quy trình vận chuyển chó mèo ra nước ngoài nhé.
==================