• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đây là mèo gì cả nhà nhỉ?

Mình chuẩn bị mua 1 bé mèo cái. Chủ của e bảo e là ALD lai Nga. Bố ALD, mẹ Nga. Giá bé 1tr. Mình mún hỏi xem theo ý kiến chủ quan của các bạn chuyên gia về mèo thì e này giống j? và giá đó ok chưa?

Tớ chỉ mún hỏi ý kiến của mọi người trước khi cân nhắc mua bé mèo vì muốn được rõ ràng và thoải mái khi đón bé về :) Bạn bán cho t đừng phật lòng khi t hỏi thế này nhé! Vẫn mong từng ngày đón bé về....

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em xoay mèo ở nhiều tư thế hơn cho mọi người thấy rõ hơn xem nào. Theo anh thì 1tr mua bé này là okie đấy, mắt vàng lông trắng :icon027: Nhưng ở trên đầu bé đừng có vệt màu đen nhé.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Thế này thì cần nhìn hình con mèo bố nữa, mèo con có cái đuôi nhìn mất điểm quá đi, hjhj. Mèo chỉ bung lông khi dậy thì nên để chọn được mèo đẹp lúc nhỏ cần phải đánh giá chi tiết qua cả mèo bố, mèo mẹ & hình dạng mèo con nữa. Nếu em muốn mèo em xù bung lúc lớn thì cần chọn kĩ, mèo ở trên có thể rơi vào trường hợp mèo Nga lai mèo ta hoặc ALD lai ta nữa, khi lớn lên lông của bé sẽ không xù như các bé có bố mẹ chuẩn hơn.

Nhưng tấm hình này nhìn rất ok, rất dễ thương.

Bảo bạn bớt cho em thêm chút nữa là lấy được, giá không đắt & mèo nhà nên không sợ bệnh. Nếu mèo ALD thì chọn mèo màu sậm ( vàng ) - ở YTC anh nhớ có 1 bạn có mèo cái ALD màu trắng nhìn đẹp kiêu sa nhưng triệt sản rồi thì phải :D, nếu mèo Nga thì chọn toàn thân trắng toát không tì vết là đẹp. Sự kết hợp giữa mắt vàng của ALD & màu trắng của Nga cũng ko đẹp lắm. Màu trắng của Nga đi với màu mắt xanh dương là chuẩn. Mèo này lai như vậy về màu lông không thể gọi là đẹp được.

Thân.

Trangxinhgai_92

YTC Developer
Em xoay mèo ở nhiều tư thế hơn cho mọi người thấy rõ hơn xem nào. Theo anh thì 1tr mua bé này là okie đấy, mắt vàng lông trắng :icon027: Nhưng ở trên đầu bé đừng có vệt màu đen nhé.

bạn ở. mèo có vệt màu đen trên đầu tại sao không mua? vì nó không đẹp hay khó nuôi?