• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đây có phải là mèo ba tư thuần chủng ko ạ?

miumiu_301

Chào cả nhà...tớ cũng hơi gà vịt ko biết phân biệt giống mèo, tớ mới mua em miu này của nhà ecklee, cả nhà xem giúp tớ và cho ý kiến xem e ý có phải ba tư thuần ko ạ? tớ ko có ý gì nghi ngờ nhà ecklee đâu ạ, chỉ muốn tham khảo ý kiến mọi ng xem sao thôi!^.<

đây là mẹ bé:

bố bé:

thuan81

YTC Developer
miumiu_301 said:
Chào cả nhà...tớ cũng hơi gà vịt ko biết phân biệt giống mèo, tớ mới mua em miu này của nhà ecklee, cả nhà xem giúp tớ và cho ý kiến xem e ý có phải ba tư thuần ko ạ? tớ ko có ý gì nghi ngờ nhà ecklee đâu ạ, chỉ muốn tham khảo ý kiến mọi ng xem sao thôi!^.<

đây là mẹ bé:

bố bé:
Muốn mua 1 món hàng thì phải xem kĩ hàng rồi giá cả hợp lý mới mua.......chuyện mang một bé mèo về làm ban với mình thì cũng phải coi kĩ xem kĩ rồi quyết định,giờ bạn hỏi thế mọi người bảo mèo lai thì bạn tính sao? với lại mèo Ba Tư khi nào có có giấy tờ gia phả thì mới gọi là thuần dc bạn à.....E mèo này rất xinh ,hôm bữa tôi còn có ý định đón...

miumiu_301

thuan81 said:
Muốn mua 1 món hàng thì phải xem kĩ hàng rồi giá cả hợp lý mới mua.......chuyện mang một bé mèo về làm ban với mình thì cũng phải coi kĩ xem kĩ rồi quyết định,giờ bạn hỏi thế mọi người bảo mèo lai thì bạn tính sao? với lại mèo Ba Tư khi nào có có giấy tờ gia phả thì mới gọi là thuần dc bạn à.....E mèo này rất xinh ,hôm bữa tôi còn có ý định đón...
tớ đã nói r tớ chỉ muốn tham khảo ý kiến vậy thôi chứ e có là lai thì tớ cũng vẫn nuôi! thanks ý kiến của bạn.

meomeomeo

Ồ một bé mèo rất xinh :gongxi-1: Theo mình bạn ko nên lăn tăn về giống má của bé làm gì,quan trọng là bạn chăm và yêu thương em nó hết mực là được rồi.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Bạn đã hỏi mình sẽ trả lời qua cho bạn biết về vấn đề chính , bố mẹ bé như thế thì bé đúng là mèo ba tư rồi , chỉ có bé thì trông có nhiều nét Ba Tư và cũng có cả nét của mèo ALN chứ mặt không được tịt bằng bố mẹ bé , thuần chủng thì rất khó nói , phải có giấy tờ chứng minh dòng dõi việc bố mẹ bé có ông bà tổ tiên thế nào , có lai tạp hay không . Đó không phải một tờ giấy để nâng giá trị bất kì một bé mèo nào , mà nó là 1 tờ giấy mang tính minh bạch mà thôi , còn bất kì một bé mèo nào cũng có giá trị tuyệt vời với chúng ta như nhau , đúng không bạn .

thuan81 said:
.Và đúng là đã mua rồi thì đâu cần phải bàn nhiều giống này giống kia , nếu bạn quan trọng điều đó thiết nghĩ bạn phải tìm hiểu làm kĩ trước khi mua phải xem kĩ phải mua với giá nào là hợp lí nhất , tốt nhất với giá trị bé mèo và tốt nhất cho cả túi tiền của bạn vì nó liên quan đến tương lai cho nhóc mèo tiền đâu để còn mua đồ ăn thức uống tiêm phòng cho bé như ý của a Thuận mà mình hiểu , mình rất tâm đắc điều này .

Còn bây giờ khi đã sở hữu bé , nên nhớ rằng từ đây và về sau bé mèo hoàn toàn phụ thuộc vào bạn , bạn cho gì bé nhận thứ đó , tình cảm và thức ăn , bé sẽ là mang lại cho bạn nhiều niềm vui , nhiều phiền phức nho nhỏ đáng yêu mà bạn ghi nhớ mãi và bé ngoan , mạnh khỏe ấy mới là niềm vui nhất với một người nuôi mèo

Mình nuôi mèo không phải mới , mà cũng thâm niên nặng lâu rồi nhưng gần đây mình mới bắt đầu đọc thật kĩ thật chăm chú cuốn sách mà mình được chị Bích / Kún Yêu tặng cách đây một thời gian khá lâu về cách nuôi chăm sóc , đón nhận một bé mèo con ,Cuốn sách mở đầu với câu :" Xin chúc mừng bạn , bạn đã thực sự sở hữu một bé mèo con ngoan và đáng yêu , bé mèo từ đây sẽ làm thay đổi đảo lộn cuộc sống của bạn , và bạn sẵn sàng đón nhận tất cả chứ , và từ đây bạn bước vào một thế giới mộng mơ khác ... " Đại loại là như vậy , hãy đón nhận và gắn bó với bé nhé , bé sẽ không phụ bạn sẽ mang tới nhiều điều bất ngờ cho bạn đấy .

tinytei

TinyTei
Nhìn hình kia, Mẹ là 34 đấy, bố là exotic kài ==" Cũng là 34 thôi ( Vì mình nge nói exotic đc lai từ 34 muh )

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Bạn ấy hỏi thì cứ tl thôi chứ mng giải thích nhiều làm gì :)))
Nhiều khi đi mua thì chỉ tin vào người bán và "cái mác" của người bán thôi chứ ai cũng tìm hiểu kĩ đc như các anh chị sành như a Thuận , chị mèo nhỏ thì còn nói làm gì ;)
Cảm quan bên ngoài thì mình thấy nó có 8 phần aln rồi bạn ạ :D nhưng con k giống bố giống mẹ là chuyện bt, phải k bạn @.@

meomeomeo

Na.kibi said:
Theo mình thấy thì bé mèo của bạn là Ba tư lai Anh lông ngắn ^^
Ặc bạn ý có post hình con bố con mẹ mà :co_y_tuong_xau: con mẹ ba tư trắng kìa ,con bố là exotic kìa :ngoi_xom: làm gì có anh lông ngắn ở đây,con bé vẫn là persian nhưng đáng tiếc mặt mũi ko được tịt như của bố mẹ