• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đau xót vĩnh biệt 2 đứa con yêu của mẹ,Clio(28/4/12 - 4/3/13) và Fiona(10/5/12 - 3/3/13)

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mẹ ko ngờ bây giờ mẹ vào box này k phải để post hình cho tụi con, mà lại để nói lời đau xót vĩnh biệt con, mẹ đau quá, k chịu nữa rồi, sao con lại bỏ mẹ đi như thế này, khóc thì cg khóc rồi, tiếc thương vật vã thì cg đã rồi, nhưng mẹ vẫn ko chịu nổi đc nữa con àh, vẫn phải nói, vẫn phải kể lể tiếc thương về con!!

Giờ đây, ko còn Fiona nheo nhéo bên tai của mẹ đòi vuốt đòi ôm đòi mẹ quan tâm nữa rồi, mẹ đi đâu về sẽ k còn dáng con nhảy thoăn thoắt xuống cầu thang mừng mẹ nữa rồi, sẽ k còn những lúc nge tiếng rầm 1c là biét con vừa trốn đi xuống nhà chơi bằng cáck nhảy qua lại cái thùng tivi to mẹ chặn ngay cầu thang, mỗi lúc mẹ tỉnh dậy đi vô tolet sẽ k thấy bóng con nằm ngủ khoan thai trong chuồng, nửa đêm sẽ k con nge tiếng con cào cát đi vệ sinh, đôi khi con còn bị mẹ la vì cứ bưi hoài cát sẽ làm đổ cát ra ngoài, những lúc mẹ thức dậy con sẽ nhõng nhẽo kêu những tiếng thật dễ thương để mẹ mở chuồng cho ra và con sẽ chạy theo nịn nọt mẹ mãi, thôi thì nhg kỉ niệm với con cứ ùa về, mẹ khóc đến đau cả đầu, chóng cả mặt, giờ xác con lạnh lẹo, cứng đờ nằm đó, mẹ thật bất lực ko thể làm j hơn đc cho con, mẹ yêu con lắm, xin con đừng bỏ mẹ mà đi!

! Mới cách đây 2 tuần thôi, con gái mẹ đã lớn, đã biết mún chồng lần đầu tiên, rồi mới T6 con lại có biểu hiện 1 lần nữa, mẹ còn trách Clio chả bít j, cứ để con gái mẹ nheo nhéo bên tai như thế, mẹ hi vọng mơ mộng về 1 đàn baby con sẽ sinh cho mẹ, mới đây mẹ lên mạng lục tìm lại những clip của chủ cũ con quay lại khi con mới tập bò, tập đi, ngậm ngùi nhớ lại lần đầu mẹ tới nhìn con, lần 2 mẹ tố rước con gái mẹ về. Fiona hay hôn mẹ nhất, mỗi lần mẹ kê mặt gần con thì con lại chồm lên hôn mẹ Mẹ k bít con bị gì, mẹ thấy con ói, mẹ chỉ tưởng con ăn trúng j, ói ra cho hết sẽ đỡ thôi, vì đi khám là chỉ có chích, chích sẽ làm con gái mẹ đau,nhưng con cứ ói cứ ói mặc dù chỉ là nc nhớt, mẹ định mai sẽ mang con đi khám nhưng k kịp nữa rồi, cả ngày mẹ lo chuyện j ko, thấy con nằm mẹ vuốt ve an ủi vài cái, cuối ngày mẹ lau dọn nhà cửa và k thấy con đâu, làm xong đi tìm, con nằm trg tolet lầu 1 mẹ bật đèn bước vào thì con nằm chèo queo, mắt vẫn mở, ng đờ đẫn, cứng đờ, mẹ mới hốt hoảng thật sự, mẹ bắt đầu kêu tên con, khóc và năn nỉ con cố lên, lúc đó bất giác con cg rên lên trg đau đớn cg với tiếng khóc của mẹ, con rặn ói nhưng k đc, con cứ nhờn nhợn, thoi thóp rồi lả đi mấy lần, mẹ lay con dậy, ôm con, rồi con liệm dần trên tay mẹ, chẳng lẻ là con đợi mẹ sao? Còn nẳm đó đợi đến khi nào mẹ đến bên con và con gục trên tay mẹ hay sao, con bắt mẹ phải chứng kiến con gái yêu của mẹ chết đi như vậy sao? Có ai hiểu thấu đc nổi đau này của tôi ko vậy???huhuhuhu :((((((((((

Sáng mai mẹ sẽ chôn cất con ở vườn cây nhà bà ngoại của mẹ, mẹ định hoả táng con nhug mẹ thấy làm vậy tội cho con, cứ như là bắt con phải chết 2 lần, chịu đau đớn 2 lần vậy, con đã chết mà còn thiêu xác con sẽ chìm trg lửa, nóng và cháy rụi hành than, thà là mẹ mang con đi chôn, khi cần mẹ sẽ ra ngồi đó, nơi con yên nghỉ để thăm con thủ thỉ với con còn hơn! Mẹ yêu con Fiona, hi vọng con thoát kiếp này, kiếp sau sẽ đc toàn thiện hơn, duyên nợ của mẹ con mình quá ngắn ngủi! Mẹ mệt mỏi quá rồi!!! .......................:(((((((((((((

1 vài hình ảh kỉ niệm của 2 con trg hàng ngàn tấm mà ba mẹ đã chụp cho tụi con

Ngày 20/6/12 ngày đầu mẹ con mình gặp nhau, ba mẹ vừa đón Clio từ HN về nhà mới

Sau đó ngày 26/6 mẹ đón Fiona về cho con có bạn, cg sẽ là vợ tuơng lai của con

Và 2 con cùng lớn lên theo thgian cùng sự yêu thuơng của cả gd

Đây là hình ảnh gần đây nhất và cũng là cuối cùng của các con

HAPPY BIRTHDAY Clio (28/4/12 - 28/4/13)
Cho dù con đã qua đời, nhưng ba mẹ vẫn làm SN cho con nhu lời hứa!
Mãi mãi yêu con

HAPPY BIRTHDAY Fiona (10/5/12 - 10/5/13)
Mãi yêu con gái của mẹ!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Anh nhớ em có một bé mèo có chấm ở mũi thì phải. Xin chia sẻ cùng em & mong bé sớm siêu thoát.

nguyen thu trang

gold member
chia buồn với chi nhé. chẳng biết nói thế nào nhưng ko gì đau đớn hơn nhìn con gái ra đi cả :khoc_nhung_ko_chiu_thua: chị cứ tin là bé vẫn đang dõi theo chị ở 1 nơi khác vẫn biết chi thương bé nhiều đến ntn

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mẹ nhớ con quá Fiona, nước mắt mẹ lại trào ra trong nỗi nhớ con da diết, mẹ ko cầm đc nc mắt khi nghĩ và nhớ tới con, đâu đâu trg nhà cg có hình ảnh con hiện ra trong tâm trí của mẹ
con hãy yên nghĩ, mẹ luôn yêu con! Mẹ hôn con gái của mẹ ngàn cái!!!!!!!!!!!!
:(((((((((((

chiru

T.Viên Năng Động
Mẹ nhớ con quá Fiona, nước mắt mẹ lại trào ra trong nỗi nhớ con da diết, mẹ ko cầm đc nc mắt khi nghĩ và nhớ tới con, đâu đâu trg nhà cg có hình ảnh con hiện ra trong tâm trí của mẹ
con hãy yên nghĩ, mẹ luôn yêu con! Mẹ hôn con gái của mẹ ngàn cái!!!!!!!!!!!!
:(((((((((((

Mèo nhà bạn có bị tiêu chảy không,mà time từ lúc bạn phát hiện đến lúc bé ra đi là bao lâu?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
chiru said:
Mèo nhà bạn có bị tiêu chảy không,mà time từ lúc bạn phát hiện đến lúc bé ra đi là bao lâu?
Bé k hề tiêu chảy,tối T6 bé vẫn khoẻ mạnh bình thường, tối cho ăn cơm cá nục luộc, khuya mình cho các bé lên sân thượng chơi, các bé leo trèo tung tăng khắp nơi, lúc đó mình ăn chim cút quay và có cho tụi nó ăn, xong tự nhiên Fiona vô 1 góc ngồi thu lu 1 góc, k linh động nữa, mình kêu lắm bé mới lại, rồi sau đó bé ói ra 1 chút TA hồi tối, mình chỉ tưởng bé ăn uống k tiêu vì cg thường hay bị như v, mình nghĩ cứ để bé ói hết ra cho khoẻ như mọi lần, lúc đó bé cg chưa có biểu hiện j cho tới cuối ngày T7,về sau lau lau bé ói ra nước nhớt, có bọt trắng, ko chịu an uống j cg k có tiêu chảy, có thể đi lại bthuong nhg k chạy nhảy nguyên ngày CN mình bận quá, nên định sang T2 sẽ chở đi BS. Thì khuya CN bé đã lả đi và ra đi trên tay mình.Trong khi đó, bé đực Clio, trc đó vẫn khoẻ mạnh,thì chiều CN có biểu hiện tương tự, ói ra hết phần cơm cá mòi vừa ăn, sau đó ói ra toàn nc nhớt, mau trắng, sáng T2 sau khi mình mang chôn Fiona rồi mang Clio đi ra chi cục Lý Chính Thắng khám, Mình cg có nói rõ vừa chết 1 bé và bé này bị lây biểu hiện tương tự, Mình kêu BS cho truyền nc, và BS cg chưa rõ là bé bị j, nhg cg có nói là do virus rồi, sau đó có chích mũi trợ lực, mình mua tuýp gel dd đút nhưng bé cứ k mún nuốt, cứ cố nhả ra, từ đó bắt đầu ói là màu vàng của gel dd, chiều mình k yên tâm ttuc mag bé ra Lý thường Kiệt định làm xét nghiệm thử máu thì BS nói bé yếu quá sợ k đủ sức lấy máu nên tạm thời cho truyền nc tiếp, sáng mai làm xét nghiệm thử máu sớm, nói có khả năng bé bị nhiem virus viêm gan cấp tính, thì từ đó mag bé về nhà bé rất mệt mỏi, ỉu xìu, đút nc đút gel đều nhả ra hết, ói ra nc nhớt thêm 3l nữa rồi bé cg ra đi hồi 2h15 sáng hnay trg sự tiếc thương đau đớn of vợ chồng mình! Bé ra đi k dễ dàng như fiona,mà bé la lên lớn lắm, rặn cong ng, hấp hối mấy lần rồi gục trên tay mình, mình thật k sao có thể diễn tả đc hết nổi đau đớn uất nghẹn lúc đó, 2 đứa con đã ra đi 1 cách nhanh chóng như v!! Roi troi Sáng mình đem Clio ra bình hưng hoà làm dịch vụ hoả táng lấy cốt về, giờ bé đang yên giấc trg tủ của mình.

K sao có thể nói hết đc tâm trạng mình lúc đó, con mình yêu thương, mập mạp là thế mà h chỉ còn 1 chút xương cốt! Vì chỗ đất hôm bữa chỉ đủ để chôn Fiona thôi, chứ k thôi nếu 2 bé ra đi cùng lúc mình sẽ hoả táng và đem 2con về nhà hết và chi tụi nó ở bên nhau!

Mình nghĩ đủ thứ nguyên nhân lí do, vì các bé hay lên sân thượng chơi, mà nhà bên kia ngta có nui nhìu chim và bồ câu, k bít có fai sợ may be bắt chim mà chu nhà hạ độc k, nhg khảong cách 2 nhà cg xa nha lắm, và các bé chỉ nhìn chứ k hề hù doạ bầy chim! nhg nếu bị thuốc BS nhìn sẽ bít ngay fai k bạn? Và bé sẽ ra đi trg vòng mấy tiếng chứ k phải 2 ngày như v. Với lại 2 bé sẽ cg bị, chứ k phải đứa trc rồi lây đứa sau như v
Rồi mình nghĩ do con chim cút quay bị virus bé ăn nên nhiễm vào,nhg nếu vậy sao k bị cg lúc và phải cả bé Samy (3th tuổi) cg bị chứ, or là do cơ địa , sức đề khág của từng bé mạnh yếu.
Vỉ trc đó mình có bế Clio đi LCThang điều trị đau mắt, nên mình nghĩ bé bị lây nhiễm trg môi trường đầy thú bệnh đó, rồi về ủ bệnh! Lây cho fiona thể chất yếu nên bị trc!
Or là do các bé lên sân thượng choi nhiễm virus or dịch bệnh từ gió or do chim chóc mang tới, vì có 1 số bãi phân nhỏ xíu của may con chim.
Các bé đểu ko tiêu chảy, thậm chí mới ngày đầu phát bệnh clio vẫn đi phân thành khuôn đàng hoàng, trc khi chết vài h bé còn đi ị, nhưng cg hơi sệt sệt r, chứ k nhão hay thành nc

Mình k ăn k ngủ, ám ảnh cả trg giấc mơ lo sợ bé samy cg bị nhiễm! Mai mình sẽ mang bé ra LTKiet tiêm phòng
Cũng may mắn Samy vẫn khoẻ mạnh bình thường, vắng 2 anh chị lại càng quấn mẹ thêm

Hiện tại mình rất hoang mang, hụt hẫng, buồn rầu vì 2 con rs đi như v, bít bnhiu là kỉ niệm, nhìn đâu cg thấy hình ảnh của tụi nó

Vậy theo bạn nghĩ sao về những j mình kể? Để mai mang samy ra tiêm phòng, mình kể lại cho BS nge và hỏi lại 1l nữa xem k bít nguyên nhân là j!

mimi.neko

Member
Hic , chia buồn cùng chị
Hic hic tôi tụi nhỏ quá
Huhuhu....
E thấy chị ở nhiều topic rồi , lại còn hay giúp đở chia sẻ nhiều kinh nghiệm rất nhiệt tình mà e chưa kịp làm quen thì đã thấy nhà chị có chuyện buồn
Mong chị sớm vượt qua nỗi đau này để còn sức khoẻ mà chăm mấy bé còn lại

meo_ngo

T.Viên Năng Động
ó biị nôn em nghĩ là do ăn phải cái j` ý, như mấy con côn trùng ở trong nhà xong bị ngộ độc giống như người là phải rửa ruột. híc. Mong 2 bé sớm siêu thoát :(

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Chia buồn cùng bạn, hãy cố giảm bớt đau thuong để con nó ra đi thanh thản bạn nhé

Bao Linh 85

I_Like_Pet
hoangmoccuong said:
Bạn ơi nếu bị ăn phải thức ăn có bả độc thì mèo không thể cầm cự được 2 ngày đâu, mèo nhà bạn đã tiêm phòng chưa, mình nghĩ 2 em khả năng nhiễm bệnh do virut.
Hix.....mình chưa tiêm phòng j cho 2 bé cả, vì nge lời 1ng nói, mèo nuôi nhốt trg nhà, ăn uống sạk sẽ thì ko cần tiêm phòng j cả, sổ giun thôi là đủ!
Có lẻ vì thế mà 2 bé mới nhiễm virus TT_TT

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
em chia buồn với c , nhà e cũng vừa mất 1 pé mèo , em nó bị câu , cố bứt dc dây chạy về dc gần tới nhà thì gục vì bị thòng lọng siết cổ :(( , nó cũng ở với em gần 8 năm rồi , mất cả nhà ai cũng xót :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
em chia buồn với c , nhà e cũng vừa mất 1 pé mèo , em nó bị câu , cố bứt dc dây chạy về dc gần tới nhà thì gục vì bị thòng lọng siết cổ :(( , nó cũng ở với em gần 8 năm rồi , mất cả nhà ai cũng xót :(

Chúng ta đang và sẽ phải đối mặt với nhg ngày tháng đau buồn nhất

Bao Linh 85

I_Like_Pet
cái đứa ở avt hả chị

Ừ e ạh! :(((((

Mập ú là thế, 4,5kg mà khi nhận cốt của bé, c đau lắm, chỉ còn tro tàn và nhữg mảnh xương nhỏ vụn

E qua lại trag 1 xem, c up hình 2 đứa rồi đó!!