• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cứu với bà con ơi!

Status
Không mở trả lời sau này.

danglinh

YTC Developer
Em vừa mua 1 chú hams ww màu vàng chanh mắt đen. lúc đến mua em cầm chú vuốt ve chỉ bị cắn nhẹ. đến khi mang về (pé được cho vào hộp cacton) thả vô chuồng bé chạy loạn lên, rôi cú lấy chân cào sàn chuồng như đào hang, mình động vào vuốt ve thi pé kêu lên như tiếng khỉ rồi cắn mình rất đau, nó chạy loạn khắp trong lồng. đến khi mình cố nhét cái hộp cacton cũ vào (may chưa vứt đi), pé mới chui vào đó nằm yên. pà con xem pé nhà mình có sao ko? chú thích đó là em cái 3 tháng. thanks pà con!

danglinh

YTC Developer
ko đâu, em nhà mình mập, to hơn panda nhìu

àh, nhầm.mình cũng ko biết phân biệt nhưng mua ở nhà 1 bạn trên YTC, có vẻ tin tưởng được

ah, mình cần thay gấp cái hộp caston vì bé tè và ị ra đó hôi lém, ko biết pé có chịu ko nữa

funkyman

T.Viên Năng Động
bé mwois về nên tư tưởng hoảng loạn...e để yên cho bé trong chuồng...không động chạm,cho ăn uống đầy đủ...mai thì e có thể bắt đầu chơi với bé được...giữ bé yên tĩnh nhé...:)

bihuy01

T.Viên Năng Động
Em vừa mua 1 chú hams ww màu vàng chanh mắt đen. lúc đến mua em cầm chú vuốt ve chỉ bị cắn nhẹ. đến khi mang về (pé được cho vào hộp cacton) thả vô chuồng bé chạy loạn lên, rôi cú lấy chân cào sàn chuồng như đào hang, mình động vào vuốt ve thi pé kêu lên như tiếng khỉ rồi cắn mình rất đau, nó chạy loạn khắp trong lồng. đến khi mình cố nhét cái hộp cacton cũ vào (may chưa vứt đi), pé mới chui vào đó nằm yên. pà con xem pé nhà mình có sao ko? chú thích đó là em cái 3 tháng. thanks pà con!

nhóc đó về nhà mới nên chưa quen mà chị,mùi lạ nên nó chạy loạn là đúng rồi,chị cứ từ từ làm quen,ko nên lo lắng quá,mà tâm lí ng mới nuôi đều như thế @@

có khi là panda ý

panda ko có vc mắt đen đâu bạn,bạn nên tìm hiểu qua về chủng loại hams nha ^^

Trí Nguyễn

bạn lót mùn cưa cho pé .Bạn nên nui = hồ cá,hay chuồng của Hams(có bán tại các sh0p)....đựng trong thùng carton thì pé sẽ cắn và tẩu thoát.Mới mua về bạn phải để cho pé khoảng 2 ngày để làm wen vs môi trường mới .

danglinh

YTC Developer
thanks cả nhà! em nhà mình đã ổn định hơn nhưng lúc bế vẫn bị em y cắn không àh. thế mà mình thấy mọi người bảo ww hiền.

monok204

T.Viên Năng Động
thanks cả nhà! em nhà mình đã ổn định hơn nhưng lúc bế vẫn bị em y cắn không àh. thế mà mình thấy mọi người bảo ww hiền.

ww cơ bản là hiền nhưng đối với những bé lớn tuổi, theo bạn nói là 3 tháng thì bé quen hơi chủ cũ. khi bạn cầm bé ở nhà chủ cũ thì giống như bạn đang chơi với bé thôi. sống ở nhà cũ lâu rùi, bây giờ về nhà mới, mùi mới, chủ mới, người còn sọ nữa là thú. nếu bạn muốn thân với em ý thì bạn nên lấy cái gì xúc em ý lên tay rùi vuốt ve nhẹ nhàng, khi em ý bắt đầu quen hơi từ tay bạn thì mỗi lần cho ăn, bạn bỏ thức ăn vào lòng bàn tay rùi để em ý tự tìm đến ăn. như vậy sẽ làm em ý cảm thấy bạn thật sự an toàn, ko có ý định hại em ý. tất cả chỉ có vậy thôi. hi hi

milkchocolate

T.Viên Năng Động
vấn đề đã được giải quyết, Mod close nhé!
bạn danglinh lần sau đừng post 3 bài liên tục như vậy nhé! dd có chức năng sửa bài viết, bạn có thể áp dụng.

Status
Không mở trả lời sau này.