• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CỨU TỚ VỚI!huhu mèo hay quái vật đây!

babykeo1991

YTC Developer
me vừa nổi hưng lên mua cho mình em mèo xiêm huhu ...nhìn mặt em nó rất đáng yêu nhưng ai nào ngờ ..vừa sờ vào đã bị em ta cào tới tấp
..còn khè mình nũa huhu ... :lac_dau: :lac_dau: ..điên mất thôi huhu!! mẹ bảo nếu cứ kiểu này phải bán đi thôi huhu .. :dead: có bạn nào biết làm thế nảo để em mèo nhà mình dịu dàng đi và gần người hơn dược không !!!làm ơn giúp mình với !!......àh quên mất vừa về nhà mình em ý cho vẫn ăn nhiều lắm ,nhưng do sợ e ý cào quá mình bắt buộc phải nhốt em ý vào chuồng :hmmm: liệu có nên giam cầm em ý như thế không nhỉ?????? ai biết cho mình lời khuyên nhé!!!cảm ơn thật nhiều!!!! :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:
[sharedmedia=core:attachments:38066] híc đây chính là yêu quái đáng yêu nhà mình!!!

babykeo1991

YTC Developer
em nó đẹp wa.mà lại dữ wa.chắc chưa wen nhà đó chị.từ từ cho em nó ăn ùi làm wen nhé. ;).chúc chị thành công

nhà chị nuôi bao nhieu đời mèo chưa bao giờ gặp em mèo nào ác như vậy ...... :lac_dau: :lac_dau: ...ác như hổ vồ luôn ....nhìn mặt nó thì đáng yêu vô cùng ...nhưng bị hội chứng ghét sờ vào người nó ...gầm gừ nghe hoảng lắm huhu.....không biết bao lâu nũa đây !!!

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
me vừa nổi hưng lên mua cho mình em mèo xiêm huhu ...nhìn mặt em nó rất đáng yêu nhưng ai nào ngờ ..vừa sờ vào đã bị em ta cào tới tấp
..còn khè mình nũa huhu ... :lac_dau: :lac_dau: ..điên mất thôi huhu!! mẹ bảo nếu cứ kiểu này phải bán đi thôi huhu .. :dead: có bạn nào biết làm thế nảo để em mèo nhà mình dịu dàng đi và gần người hơn dược không !!!làm ơn giúp mình với !!......àh quên mất vừa về nhà mình em ý cho vẫn ăn nhiều lắm ,nhưng do sợ e ý cào quá mình bắt buộc phải nhốt em ý vào chuồng :hmmm: liệu có nên giam cầm em ý như thế không nhỉ?????? ai biết cho mình lời khuyên nhé!!!cảm ơn thật nhiều!!!! :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:
híc đây chính là yêu quái đáng yêu nhà mình!!!

Mèo mới nên chưa quen đấy bạn . Hồi mới nuôi mèo mình cũng bị khè như bạn , phải nhốt mấy tuần để bé quen . Khoảng 4 tuần là em thả nó ra , cho đi khắp nhà rùi . Bạn hãy dành thời gian để chơi với bé nhiều hơn , cho bé ăn thức ăn bé thích là ok ngay . Có gì hỏi mình nhé , mình lun sẵn sàng .

ngocanhsama

YTC Developer
Bạn nghe nè:Cái gì cũng phải có time,ko thể vừa gieo hạt đã mong có quả ngay đc.Mèo thì phải dùng dây xích để bé ở cho thoáng chứ để lồng E nó tù túng stress hơn ý.Mìh từng nuôi cả tá pet các loại nê mình thấy thế này này:Cho mèo uống sữa và ngồi kêu meo meo với nó đê nó thân hơn 1 tẹo,nếu nó uống trc mặt thì ổn.B2:Nó cắn bạn vì nó nghĩ bạn ko an toàn vs nó,có lẽ đã bị trấn động tâm lý từ nhỏ rùi,vậy bạn phải cư sử y hệt mèo vs nó để nó có thể gần vs bạn đc...nghĩa là bạn thử uống sữa giống như mèo ý rồi cho bé uống-trước mặt nhé,tin đi vi mình toàn phải làm thế tụi nó mới quấn mình đc,điên lắm phải chổng mông lên dáng y hệt mèo...nhưng bạn nên dùng điã 1 lần dùng để ko phải sử dụng lại-n uống trc bé -bạn phải chơi đò chơi của mèo y hệt mèo để e nó xxem rồi đẩy đồ chơi cho em nó chơi,nằm phơi nắng vv vói ẻm tới khl chắc chắn bại ẻm quấn thì thui-nểu bạn mún thử cách crazy mình thì nằm ngu như mèo cạnh lồng của em nó,đầu tiên là xa sau đó gần lại gần lại tới khi sát chuồng mà em nó cũng nằm sát thành để gần bạn là xong.Mình hem có ép bạn theo cách này nhe,tùy bạn chọn như phải mất nhiều thời gian lắm.À mà sữa là sữa dê nha hem phải sữa bò đâu,sữa bò em nó uống đi ngoài đó

likekuteoo

nha e cung co mot con ac nhu the e cug nhot lai roi nhung me e bao cang nhot no cang ac phai cho no an vuot ve diu dang voi no e lam nhu the hoa ra cung hieu qua cuc chuc chi thanh cong :good:

jquanav

Member
hi, bé mèo bạn cũng lớn rồi nhỉ, chắc hơn 3 tháng rồi, ngoài việc kêu meo meo để tạo thiện chí với bé, bạn thử cầm trong tay 1 nắm bánh khô wishkas hay royal canin rồi đưa tới gần bé từ từ, ko cần kè sát bé, cứ để tay mình cách bé 20cm, cho bé ngửi, lúc này chắc bé sẽ ko từ chối bàn tay của bạn đâu ^^, cứ cho bé mò đến tay bạn, thì bạn cứ để yên, ko cần nôn nóng lấy tay vuốt ve bé, nếu bé chịu, cứ để bé ăn thử trên tay bạn, vừa cho ăn vừa kêu meo meo la ok, cứ từng bước 1, cho bé hiểu, bạn là nguồn cung cấp thức ăn chứ ko phải kẻ xấu, 1 lần rồi 2 lần, cứ thế bé sẽ ko cảnh giác tay của bạn mà sẽ rất mong đợi nữa kia, ăn trong lồng thì ko thoải mái đâu, cứ đóng cửa sổ cửa nhà lại, rồi thả bé ra, muốn vuốt ve cũng phãi từ từ, bé đang ngoan ngoãn ngồi ăn, thì bạn cứ vuốt cái lưng thôi, ban đầu, bé nào cũng ko quen bị người lạ vuốt xương sống từ đầu xuống đuôi đâu, nên bạn phải tìm chỗ nào ít nhạy cảm nhất, vuốt nữa người trước, rồi mới vuốt đầu,gãi cầm, bé nhà mình thì ác hơn bé bạn nhiều, nuôi bé được 1 tháng mấy rồi, mà cũng ko thích cho mình ôm ấp vuốt ve, trừ những lúc buồn ngủ quá hay đói quá, xin ăn thì mới tỏ ra là con pet thôi, chứ bình thường bé luôn ở trạng thái chiến đấu, đụng vào là để xẹo, ko thì ứa máu, bé mới vui :(( thế là mình có cách trị bé, vừa nhào vô, ôm chặt há sẵn miệng, mình đúc củ gừng vào, cho cắn đó hahaha, rồi chờ lúc bé ngủ, mình cắt hết móng đi, nhưng cái răng thì... mình vẫn đang nghĩ cách nào hay hơn đề ko phải chịu thương tích nữa, giờ mời 2 tháng mà thế này rồi, thì sau này, lớn lên, cạp miếng nào, xúc miếng đó ra quá :|. thôi, chia sẻ thề thôi, chúc bạn thành công trong việc thuần phục bé nhà bạn nhé!!

Aulotus_shop

YTC Developer
Bạn nghe nè:Cái gì cũng phải có time,ko thể vừa gieo hạt đã mong có quả ngay đc.Mèo thì phải dùng dây xích để bé ở cho thoáng chứ để lồng E nó tù túng stress hơn ý.Mìh từng nuôi cả tá pet các loại nê mình thấy thế này này:Cho mèo uống sữa và ngồi kêu meo meo với nó đê nó thân hơn 1 tẹo,nếu nó uống trc mặt thì ổn.B2:Nó cắn bạn vì nó nghĩ bạn ko an toàn vs nó,có lẽ đã bị trấn động tâm lý từ nhỏ rùi,vậy bạn phải cư sử y hệt mèo vs nó để nó có thể gần vs bạn đc...nghĩa là bạn thử uống sữa giống như mèo ý rồi cho bé uống-trước mặt nhé,tin đi vi mình toàn phải làm thế tụi nó mới quấn mình đc,điên lắm phải chổng mông lên dáng y hệt mèo...nhưng bạn nên dùng điã 1 lần dùng để ko phải sử dụng lại-n uống trc bé -bạn phải chơi đò chơi của mèo y hệt mèo để e nó xxem rồi đẩy đồ chơi cho em nó chơi,nằm phơi nắng vv vói ẻm tới khl chắc chắn bại ẻm quấn thì thui-nểu bạn mún thử cách crazy mình thì nằm ngu như mèo cạnh lồng của em nó,đầu tiên là xa sau đó gần lại gần lại tới khi sát chuồng mà em nó cũng nằm sát thành để gần bạn là xong.Mình hem có ép bạn theo cách này nhe,tùy bạn chọn như phải mất nhiều thời gian lắm.À mà sữa là sữa dê nha hem phải sữa bò đâu,sữa bò em nó uống đi ngoài đó

Bạn này phải iu mèo lắm luôn nè, ít chủ nào chịu khó như thế đâu