• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún Phú Quốc 2 tháng tuổi đã có thể chơi trò "ném đồ đi-tha đồ về", mặc dù chưa hề được dạy

dragonboy1080

YTC Developer
Tớ đã nghe nói chó Phú Quốc khôn từ lâu nhưng nghĩ là người ta cũng thêm thắt, nói quá lên. Giờ tự tay nuôi mới thấy chó Phú Quốc đúng là thông minh thật. Cún Phú Quốc nhà tớ 2 tháng tuổi đã biết chơi trò ném đồ đi - tha đồ về, mà biết làm ngay từ lần chơi đầu tiên (tớ chưa hề dạy), đây là video clip lần chơi thứ 2:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DP89EMfrwCg[/YOUTUBE]

tieuhue

bạn ơi cho minh hỏi: chú chó đấy giá cả ntn vậy,có gì bạn gửi qua mail cho mình thông tin đc ko( mail: n.d.binhpro@gmail.com).thank

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
2tr giá rẻ quá bạn nhỉ , đối vs một bé phú quốc khôn như thế .CHúc mừng bạn nhé , phú quốc khôn nhưng ít bé nào khôn dc như bé nhà bạn đâu , bé có xoáy hay huyền đề , đốm lưỡi ko mà khôn thế bạn

dragonboy1080

YTC Developer
Hì, Phú Quốc nhà tớ thậm chí còn là...Phú Thái bạn ạ (mẹ của nó là xoáy thái) :D, bố mẹ chả có gia phả giấy tờ gì nên rẻ lắm (thực ra là 2,5 triệu), tớ chủ định mua phú thái vì nó khôn như phú quốc nhưng bự con như xoáy thái ;))

Nói chung kinh nghiệm chọn cún của tớ là chọn con nào bạo dạn nhất, to nhất đàn (thường con to nhất nó cũng bạo nhất vì nó tranh ăn được của các anh chị em nó) ===> đàn cún còn sót lại 1-2 con thì có bán rẻ như cho tớ cũng không lấy ;))

Ngoài ra tớ mà mua cún là tớ ngồi ngắm đến khi nào em nó...ị xong tớ mới quyết định (to đẹp không lỗi mà chất thải có vấn đề thì mua về cũng mạo hiểm lắm, care + pravo thì khổ)

bigzero8977

YTC Developer
Kinh nghiệm chọn chó đầy mình hồi đó nhà mình cũng có 1 em phú quốc khôn bạo như này chích care đầy đủ cái ông ba mình đem cho đổi con khác màu lông xám đẹp hơn cũng là phú quốc nhưng em nó bị care trước tuổi nên mất rồi :lac_dau: :lac_dau:

dragonboy1080

YTC Developer
bigzero8977 said:
Kinh nghiệm chọn chó đầy mình hồi đó nhà mình cũng có 1 em phú quốc khôn bạo như này chích care đầy đủ cái ông ba mình đem cho đổi con khác màu lông xám đẹp hơn cũng là phú quốc nhưng em nó bị care trước tuổi nên mất rồi :lac_dau: :lac_dau:
Híc, công nhận là care + pravo đã cướp đi sinh mạng rất nhiều cún :lac_dau:

Cún mua ở shop xác xuất bị 2 bệnh này càng cao do shop nuôi nhiều cún với đủ loại xuất xứ trong 1 không gian quá hẹp ==> các em cún rất dễ lây nhiễm từ nhau!

Chỉ nên mua ở shop nếu dòng cún đó ở VN có quá ít người nuôi (chờ mãi chả có ai bán) + trước khi mua nên giành ra độ...2 tiếng ngắm nghía, ve vuốt (xem em nó ăn uống, chơi đùa, ị đa'i...) rồi hẵng quyết định.

dragonboy1080

YTC Developer
Pham hoang ngoc tram said:
Trời ui , còn bé phốc nhà mình thì chưa dạy đã hiểu lệnh ngồi. Hihiji. Con chó nhà bạn thật tuyệt
Thực ra đúng là có nhiều cún bít làm như cún nhà tớ mà, cái đó phụ thuộc vào bản tính mỗi cún

Như cún nhà tớ có bản tính giữ đồ rất cao, mặc dù chưa hề dạy. Đồ chơi của nó sau khi tớ chơi với nó xong là nó tha về ổ, không bao giờ để vung vãi chỗ khác.

Cún rất thích chơi với con zai tớ và mỗi lần cho con zai ra vườn chơi với cún thì tớ đều để con tớ trên xe đạp (con tớ mới 9 tháng) ==> có lần tớ quên xe đạp ở ngoài vườn thì cún tự động tha hết đồ chơi của cún để gọn gẽ lên giỏ xe đạp

shipoo_dou

làm mình nhớ con Shie nhà mình ngày trc cũng 2 tháng chơi trò này, hết hồn luôn, nó là chó Nhật lai gì ko biết nữa, khi nó lấy đồ mình đi chơi, hỏi nó thì nó còn đem trả nữa....