• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN CÚN NHÀ MÌNH VỪA MẤT, CÓ NÊN ĐÓN CÚN MỚI VỀ

Mai Maii

Vì tìm hiểu mãi mà không chỗ nào giải đáp nên mong các ae tại yeuthucung có thể giúp mình.

Chuyện là cách đây hơn 1 tháng mình có đón 1 bé Bắc Kinh lai Nhật 2 tháng rưỡi tuổi về nhà, ở Hà Nội giờ bán cún vàng thau lẫn lộn nên dù đã chọn lựa rất kĩ nhưng mình vẫn bị mua phải đúng nơi bán chó bệnh, những ngày cuối cùng khi bé bị co giật liên tục mình đưa bé đi bệnh viện thì bác sĩ bảo bệnh khó cứu chữa, trả về không nhận cho nhập viện, test care thì lên mờ ( nghi ngờ ) rồi về nhà được 2 hôm thì mình quyết định cho bé đi tiêm nhân đạo và lo hậu sự cho bé ( đã xin ý kiến của bác sĩ ) để không đau đớn nữa ( những ngày cuối, 1 tiếng bé bị co giật 1 lần dù đã uống thuốc, mắt và tai đều hỏng, đau đớn vô cùng )

Bé mất được 1 tuần, chồng mình buồn tới sinh bệnh, nhớ thương bé mãi. Mình rất muốn mua bé mới nhưng sợ vi khuẩn bệnh của bé cũ vẫn ở trong nhà, bé mới về dễ bị nhiễm bệnh. Mình tìm trên mạng các loại vaccine phun diệt vi khuẩn thì không tìm thấy. Có bạn nào tửng rơi vào trường hợp của mình không, cho mình xin lời khuyên với:(

Annie29

Đồng cảm cùng bạn. Cách đây 5 năm, Mina nhà mình bị đánh bả chết trong vòng tay mình. Cảm giác trống trải kể từ lúc đó. Như mất đi một người bạn thân. Và mình được cho Nana sau đó 2 tuần. Nhưng có lẽ vì "vía" của Mina lớn quá, Nana đâm sợ sệt điều gì đó, cứ ở nhà là sợ hãi, ra đường lại tung tăng. Sau đó Nana mất vì bệnh.

Mình nuôi Bull đến bây giờ đã 4 năm, sau khi Nana mất tầm 3 tháng. Lúc đó ngẫm ra được 1 điều, chú chó nào cũng xứng đáng được nhớ đến sau khi mất, và việc thay thế bằng một bé cún khác là tội bé đến sau lắm.

Bạn có thể tích góp kinh nghiệm nuôi bé trong thời gian nguôi ngoai. Mình đã chọn phương pháp đó và Bull hiện tại cực kì khỏe mạnh.

Mong bạn sớm vượt qua nỗi buồn này nhé! <3