• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún nhà mình k ăn thức ăn sẵn thì làm thế nào?

littlewolf

YTC Developer
Hôm trc mình mới mua 1 bịch classic cho e cún nhà mình, lần đầu thì cũng có ăn nhưng sau thì nó chẳng ăn nữa, bây h phải làm j để nó ăn nốt hả các bạn. cho mình xin ý kiến vs

mangaka

YTC Developer
Bạn thử trộn với cơm cho nó ăn xem. Theo mình thì chó nên cho ăn cơm như người thì sẽ tốt hơn. Chỉ ăn thức ăn khô thì ko tốt lắm đâu. Thức ăn khô mình chỉ dùng để làm đồ ăn vặt hoặc dùng để thưởng cho nó khi huấn luyện thôil

nhangak

Turquoise Member
cún nhà mình cũng không thích thức ăn khô lắm,đôi khi mới cho ăn thui

littlewolf

YTC Developer
Bạn thử trộn với cơm cho nó ăn xem. Theo mình thì chó nên cho ăn cơm như người thì sẽ tốt hơn. Chỉ ăn thức ăn khô thì ko tốt lắm đâu. Thức ăn khô mình chỉ dùng để làm đồ ăn vặt hoặc dùng để thưởng cho nó khi huấn luyện thôil

thì mình vẫn cho ăn cơm đôi khi ms cho nó ăn thức ăn khô nhưng mà nó lại k ăn, trộn cơm thì nó cũg chỉ lựa cơm rồi bỏ thức ăn khô lại

d_dragon2708

T.Viên Năng Động

thức ăn khô cho ăn bt chứ có gì ko tốt đâu nhìu ng` nuôi chó toàn ăn hạt khô mah` vẫn đẹp đó bạn . bạn cho ăn đủ làm lượng thì uk rồi

JohnedTrung

Trần Chí Trung
mình thấy zạy nè. bạn trộn cơm gồm 3 phần cơm và 1 phần thức ăn cho chó sẵn.rồi ăn từ từ cho wen

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ban đầu bạn trộn 1 ít thức ăn khô vs cơm bt cho nó, dần dần cứ tăng lượng thức ăn khô lên, rồi nó cũng quen thôi. Sao bạn không cho nó ăn cơm với thức ăn bình thường

littlewolf

YTC Developer
chó nhà mình dù có trộn ít thức ăn khô (đã nghiền) kiểu j thì nó cũg k ăn, nó mà ngửi thấy là bỏ ăn lun

nhangak

Turquoise Member
chó nhà mình dù có trộn ít thức ăn khô (đã nghiền) kiểu j thì nó cũg k ăn, nó mà ngửi thấy là bỏ ăn lun

thì thôi cứ cho bé ăn cơm cũng dc mà

py103

T.Viên Năng Động
Bé ko chịu ăn thì thôi ép làm chi tội cho bé. Bạn cho bé ăn cơm có rau,có thịt. Cho uống thêm viên canxi hay sữa canxi,uống vitamin thì cũng ok rùi.

missBong

Member

em cun nha minh cung the.chsnh de so

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
3 ngày cơm 1 ngày hạt khô =]] nếu nó ko ăn cho nhịn 2 bữa sẽ tự động ăn =]] ăn xong rồi ghiền sẽ đòi ăn tiếp , mẹo của mình đó đừng sợ ẻm chết đói xD chỉ có 2 phần ăn bỏ bữa ko sao vì để huấn luyện bé :D chó nhà mình khi bị bệnh nhịn ăn cả tuần cơ

Hì bạn để nó đói đi thì nó sẽ tự ăn àh, cứ để chén thức ăn ở đó. Nhà m` cho Nhok ăn thg là cơm voi đồ ăn rồi để 1 chén thức ăn khô ở đó để khi nào nó đói thì tự ăn luôn , thức ăn khô để lâu cũng ko thêu, để nó ăn vặt hay ăn dặm.Đôi khi nhà đi xa hay ko nấu đồ ăn thì cho nó ăn thức ăn khô.
Có khi viên thức ăn của bạn quá to , nó ko cắn nát được viên đó , nếu vậy thì bạn nên đổi loại thức ăn hạt nhỏ hơn

beariecutie

mấy cái thức ăn khô chán phèo,mấy cái mah thịt hầm cho chó thì nó còn khoái .nó k ăn thì phải rùi,bạn cứ tập cho nó mình ăn gì nó ăn đó,rùi mấy cái thức ăn khô thì lâu lâu cho nó ăn vặt bạn ạ hoặc để dành cho nó ăn mài răng ^^!

zaizai2022

bạn ak giống mình kệ nó nó bé ta phải ép nó ăn không ăn nhét vào họng nó đành phải nuốt tầm 7th rồi đéo ăn ta cho mi đói luôn lần sau phải ăn