• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún Mình nó ko có ý thức vệ sinh làm sao giờ ! Help

vanmy00

thằng nhóc em mới mang lên cho mình con becghe lai + lai = lai . mới mang lên đo đuôi quẹt đít rồi . mang về thì ngày đầu nằm ngoan lắm . mấy bữa sau quen rồi . mấy bữa đầu thì khoảng 1 ngày ỉn 1 lần vs tè khoảng 2 3 lần trong nhà . nhưng mà bữa giờ ( cả tuần hơn có lun ) cứ sáng dậy là thấy nguyên 1 nhà nước . cứ mỗi chỗ 1 bãi . .. nhiều bãi ( 2 - 3 bãi ) và 1 - 2 bãi ỉn . trưa .....chiều tối ( mọi lúc lun ) nói chung 1 ngày Tè 5-8 lần nhiều chỗ trong nhà . vs ỉn khoảng 2-4 lần . khi mình đắt ra ngoài đường thì ko dám đi . vừa tới cửa là níu lại nằm vạ xuống gỳ lại hok dám ra đường . bữa papa ráng đắt ra đi vòng vòng thì hok tè ....gì hết . vào nhà là làm mấy bãi . papa bực quá nhốt vào tolet từ sáng tới trưa về . thì hok thấy tè hay ỉn gì hết . thả ra ngoài đi lon ton trong nhà thì lập tức làm mấy bãi . sáng nào papa dậy cũng dọn hết ( papa dậy sớm nhất ) papa la quá trời . đòi cho ng ta . mình đang ráng níu kéo mà hok bik làm sao giờ :( ak` con cún khoảng mấy tháng ak . 2-3 tháng gì đó ko nhớ rõ thằng e nuôi bao lâu mang lên mà mình mới nuôi dc 2-3 tuần gì ak )
- Đang tính mua cái chuồng về nhốt nó zô
Hình nó nè :
http://www.upanh.com/picture_001_upanh/v/0ro30s7werf.htmhttp://www.upanh.com/picture_002_upanh/v/aro4bsfw8nr.htmhttp://www.upanh.com/picture_003_upanh/v/2roc3s6w8na.htm

kutestyleboy09

T.Viên Năng Động
Đóng bỉm cho cún đi bạn ơi. ko thì để lại bé mình nuôi cho..............giá bạn cho vào inbox nha

vanmy00

Đóng bỉm cho cún đi bạn ơi. ko thì để lại bé mình nuôi cho..............giá bạn cho vào inbox nha

trước mình có nuôi con cún đc hơn 10 năm thì bị ng ta bắt mất . nó khôn lắm y như con ng ta lun . giờ thằng e cho con này nhìn mặt hao hao giống vs màu lông gần giống . mình thấy giống như là nó.......z nên mới đang tìm cách hok cho papa cho ng khác . hi` mà đóng Bỉm là gì bạn sr mình hok rành

theo tập tục ở chỗ mình là cắt túm lông ở đuôi, rồi dùng gang bàn tay đo....bạn vứt túm lông đuôi ở đâu thì bé sẽ đến đó đi vs, nói chung bạn cũng rèn nữa, sẽ ổn ngay

vanmy00

tình hình mới update . 2 ngày nay , mình xích nó lại móc ở gần toilet để dễ dọn khi nó....ai ngờ xích y nó 1 chỗ ở đỏ 2 ngày nay thì lại ko ỉn vs tè bãi nào 2 ngày nay . .... + vs cái tật k dám ra đường mình nghi k phải tè bậy trog nhà mà là đánh dấu chủ quyền thì phải . mà sao nó lại sợ k dám ra ngoài ta .

mangaka

YTC Developer
khi bạn xích nó ở đâu thì đảm bảo nó ko bao giờ vệ sinh chỗ đấy đâu vì nó coi đó là nơi ngủ của nó rùi. Mình cũng dạy kún kiểu xích vào toalet, kết cục nó toàn nhịn thôi, thả ra phát là chạy ra chỗ ko nên ỉa để ỉa. Mà toàn vào toalet ngủ mới đau chứ... đang tìm cách dạy lại .hix

vanmy00

giờ để ý mới thấy là cái thảm nó hay nằm ước nhẹt ak. z là hĩu lun . bữa papa nói sáng sớm z thấy 1 bãi ...ĩn papa dọn lun . .. hên là nó có thải ra . tưởng nó hok thải là chít lun hihi

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Nhắc nhở bạn: Bài viết của bạn không đúng box. Bệnh viện thú cưng không được post những bài về huấn luyện chó. Mình đã move về đúng box dùm bạn. Bạn chú ý cho các bài tiếp theo nhé!
Thân!

Iuchomeo.com

Bạn ơi lấy một cái gì đó cho nó đi vào rồi đặt ở góc nhà nếu nó ko đi vô thì mắng tét đít nhẹ rồi bảo nó đi vô dần dần sẽ quen thui

nhangak

Turquoise Member
cún nhà em cũng thế :Onion48: ai giúp vs với

Mr.Sarang

Bạn YTC Lover
cho minh hỏi là pet của bạn thuộc giống ji vậy tại mình vừa được 1 người bạn tặng cho 1 em giống như trong hình của bạn post :D với lại em này way lắm :( đi ia thì bít ra ngoài sân nhưng còn di tiểu thì ..... di tùm lum trong nhà :(( có cách nào chỉ e ấy đi tè đúng chổ không :(( e này còn bé lắm. mong mọi người giúp đỡ ah
thanks