• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún hư cắn cả chủ

NgaNguyen1610

Em cún nhà mình mang về từ mới 1 tháng tuổi. Mới về e rất ngoan. Nay nuôi được 4 tháng rồi thì phát hiện nó có tật rất xấu là khi ăn chủ lại gần cũng gầm gừ. Có lần nó đang ăn e đụng nó nó quay lại phập luôn. Nhà e đang muôn cho nó vì nó quá hư rồi. Buồn quá mà không biết dạy nó sao nữa. Lại còn có tật sủa bậy. Khách vô nhà e là sủa hoài không dứt. La hay đánh gì cũng vô dụng :(
Mọi người giúp em dạy em nó với chứ e bế tắc lắm rồi ạ :((

nhinhinini

dung danh no ban,toi nghiep ,vuot ve no tu tu roi no ngoan thoi,khi no an no so mat thuc an nen vay,cun nha minh khi an minh khong dung toi no,de tu no an thoi

NgaNguyen1610

Thực ra mọi chuyện cũng không có gì mà từ khi người nhà mình chỉ lại gần nó thôi mà nó quay qua cắn chảy máu lun. :( nên muốn dạy em nó bớt tính đó lại thôi. Hư quá nhà mình lại không ai thương nữa

nhinhinini

ban nuoi cot hay tha vay,hay la hay danh no khong, thuong danh no hay bi tam ly coc can bat on do ban, ban dung danh choi va vuot va no tu tu no ngoan lai,nha minh luc xua cung khong thich cho nen minh nuoi no hay bi danh toi lam, no hay hoang loan nhung chi ngoan voi minh, neu ban ko the lam cho gia dinh chap nhan no,thi ban nen nho nguoi khac nuoi di,ban tim chu tot cho no tren (hoi cuu tro cho meo )do ban.minh cung nho hoi cho dum em cun