• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún con bị táo bón :((((

themanthit9876

mọi người cho mình hỏi với. có vẻ là gấp lắm r. chó con nhà mình mới đc 1 tháng. vẫn chưa ăn dặm chỉ uống sữa thôi nhưng hay uống sữa ngoài. và là mình chăm vì chó mẹ k chăm. nhưng có 1 bé đến 5 6 ngày chưa đi ngoài r. mình cho uống men tiêu hóa cả thuốc trị táo nhưng ko ăn thua. bh phải làm thế nào ạ :(((((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vẫn còn uống sữa thì làm sao táo được nhỉ :))) Có gì đâu mà tắc? Chủ yếu là tè hoặc ra cái phân bé tí xíu, biết đâu chó mẹ liếm rồi hả bạn..

themanthit9876

Vẫn còn uống sữa thì làm sao táo được nhỉ :))) Có gì đâu mà tắc? Chủ yếu là tè hoặc ra cái phân bé tí xíu, biết đâu chó mẹ liếm rồi hả bạn..
k chị ơi chó con toàn e chăm lau đít cho uống sữa từ lúc mới đẻ mà. chó mẹ ls mà liếm đc :)) bé này chỉ đi tè. ko đi ị :(((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Thì mình cũng từng chăm chó con không mẹ rồi :))) Thế bé có khó chịu hay gì không? Nhiều ngày bụng căng trướng hay gì à? Chịu khó xoa bụng cho bé nhé.

themanthit9876

Thì mình cũng từng chăm chó con không mẹ rồi :))) Thế bé có khó chịu hay gì không? Nhiều ngày bụng căng trướng hay gì à? Chịu khó xoa bụng cho bé nhé.
thì sau ăn e vẫn xoa bụng n bằng khăn ấm mà. e vẫn thấy ăn khỏe ngủ khỏe. mà bụng n cx k căng cơ

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Ôi dời, thế bạn lo làm gì :))) Thật sự uống sữa chỉ có tè là nhiều, không tè mới lo. Thế nhé, rồi nhắm đi tiêm phòng cho tất cả ha, đến lúc đấy bé vẫn chưa đi wc hỏi bác sĩ thử :blum: