• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Công thưc pate cho mèo

Các bạn ơi, mình muốn nấu pate cho boss nhà mình, nhưng chỉ biết công thức chung chung như nguyên liệu gồm cá nục, ức gà, gan gà, bí đỏ, cà rốt nhưng k biết cách chế biến, cách nấu các nguyên liệu thế nào cả. Có bạn nào biết nhờ chỉ dẫn công thức cụ thể cho mình với. Mình cảm ơn nhiều nhiều!!!! :):):)

B1402

Member
Mình cũng hay làm cho mèo nhà mình ăn, vừa đảm bảo vệ sinh, vừa k lo chất bảo quản, mấy nhỏ ăn như hạm :))
Gan heo hoặc gà: 500g
Ức gà, hoặc thịt nạc heo: 200g
Mình không dùng rau củ gì nhưng b thích có thể bổ sung thêm.
Gan mua về rửa sạch, thái lát mỏng ngâm vô sữa tươi k đường 15', sau đó để ráo, thịt gà cũng thái lát sau đó cho gan + thịt vào máy xay xay cho nhuyễn, cho ra bát, thêm 1 muỗng cf nước mắm hoặc hạt nêm, cuối cùng cho 1 muỗng cf dầu olive. Chưng cách thủy 15-20', dùng tăm xiên thấy khô là chíín, để nguội rồi cho vô hộp kín để ngăn mát tủ lạnh.

Mình cũng hay làm cho mèo nhà mình ăn, vừa đảm bảo vệ sinh, vừa k lo chất bảo quản, mấy nhỏ ăn như hạm :))
Gan heo hoặc gà: 500g
Ức gà, hoặc thịt nạc heo: 200g
Mình không dùng rau củ gì nhưng b thích có thể bổ sung thêm.
Gan mua về rửa sạch, thái lát mỏng ngâm vô sữa tươi k đường 15', sau đó để ráo, thịt gà cũng thái lát sau đó cho gan + thịt vào máy xay xay cho nhuyễn, cho ra bát, thêm 1 muỗng cf nước mắm hoặc hạt nêm, cuối cùng cho 1 muỗng cf dầu olive. Chưng cách thủy 15-20', dùng tăm xiên thấy khô là chíín, để nguội rồi cho vô hộp kín để ngăn mát tủ lạnh.
cảm ơn bạn nhiều nhé ^^ bạn vẫn cho nước mắm hoặc hạt nêm à? tại mình thấy họ toàn khuyên k cho mèo ăn mặn nên mình hay nấu mà k nêm gì cả >__< bạn trộn pate với cơm hay cho bé ăn mỗi pate thui?

B1402

Member
Mình cho rất ít nước mắm, chỉ 1 muỗng cf cho lượng thịt + gan bên trên.
Mình cho ăn chung với cơm trắng.