• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có phải mèo bị bệnh?

Sasdra98

Mình mới mua một bé mèo ALD, mấy hôm đầu mình ko để ý, nhưng gần đây, nghĩa là ngày thứ 4 bé đã ở nhà mình. Mình thấy đầu bé có dấu đen đen trên tai trái, tai phải lại ko có, lông bụng cũnn có dấu đen, và kì lạ là bé là mèo trắng nhưng bụng lại màu vàng, mình tg bé bẩn nên mình tắm cho bé bằng dầu diệt trí nhưng ko thấy hết.

Mọi người xem giúp mình nhé.

Tai trái của bé có dấu đen đen

Lông bụng và chân màu vàng, mình tưởng bé bẩn nên tắm, nhg tắm xong thấy ko trôi, nên nghi đó là màu lông của bé lai không được đẹp.
Lưng không thấy gì, bụng thấy chấm đen.
Hay là e ấy bị viêm da?

kiwi1106

Well-Known Member
Ảnh mờ quá nên khó nói lắm bạn. Mua ngoài hàng thì nguy cơ bệnh này bệnh kia cũng là rất cao, vì người ta nuôi nhốt nhiều chó mèo, vệ sinh ko thể đảm bảo nên tỉ lệ lây nhiễm cũng cao hơn. Nói chung mình cứ mấy con mèo ta chó ta mà chiến, vừa khỏe mà lại vẫn dễ thương :biggrin-61::biggrin-61::biggrin-61:

Sasdra98

Mình mua bé của một bạn sinh viên nên không nghĩ là mèo bệnh, nhưng mình tắm lại cho bé bằng sữa tắm của mình rồi, nó trôi đi hết, chắc là bẩn thui :))))) còn ohần vàng vàng thì bó tay @-@,
="kiwi1106, post: 1271777, member: 96456"]Ảnh mờ quá nên khó nói lắm bạn. Mua ngoài hàng thì nguy cơ bệnh này bệnh kia cũng là rất cao, vì người ta nuôi nhốt nhiều chó mèo, vệ sinh ko thể đảm bảo nên tỉ lệ lây nhiễm cũng cao hơn. Nói chung mình cứ mấy con mèo ta chó ta mà chiến, vừa khỏe mà lại vẫn dễ thương :biggrin-61::biggrin-61::biggrin-61:[/QUOTE]
Mình m

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn đừng nên tắm cho chó mèo bằng sữa tắm của người nhé. Vì sữa tắm của người có độ nhờn rất cao, lông mèo lại dài như vậy nên xà phòng khó mà trôi đi hết được. Sẽ rất dễ dẫn đến ghẻ, nấm, viêm da nhất là thời tiết nồm ẩm. Chữa mấy cái bệnh đó cũng mệt ghê lắm nên bạn chịu khó đầu tư sữa tắm chuyên dành cho chó mèo nhé, trời ẩm quá thì dùng máy sấy cho nó.