• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có nên nhốt chó trong chuồng nhiều không?

khanhvn93

Em có nuôi 1 em poodle, em nó rất thích phá phách nên em thường xuyên nhốt trong lồng sắt để đảm bảo an toàn cho đồ đạc.:143164lsmokingg: Nhưng nghe nói nhốt trong chuống kín nhiều dễ nảy sinh các bệnh lý về thần kinh như: stress, hung dữ...:11:và do chuồng chật ko được vận động nên dễ béo phì, tim mạch...:sadcorner:có phải ko ạ? bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em phát. em cảm ơn!

khiemnv

chào bác, nhốt vào chuồng, lồng sắt là giải pháp thường sử dụng nhất để đối phó với những chú cún phá phách, hay chủ thường xuyên vắng nhà. Tuy nhiên đúng như bác nói, theo mình tìm hiểu nhiều nghiên cứu nước ngoài và bạn bè thì những chú chó bị nhốt nhiều thường hung dữ hoặc rất nhút nhát. Cũng như người ăn lắm, ít vận động thì rất dễ bị béo phì, bởi vậy nếu nhốt bạn nên chọn chuồng rộng rãi một chút cho nó thoải mái "tung hoành" nhé!:143163ljogging:
Hoặc bác có thể mua rào chắn, cái này cũng đang được rất nhiều người dùng, cái này để quây nhốt chó nhưng do ko có tấm chắn mái và có thể tùy ý điều chỉnh độ rộng không gian nên cún sẽ được thoải mái tung hoành hơn :laluot_23:
Cái này trước đây thường dùng, cũng khá ổn nhưng không điều chỉnh độ rộng được, bằng sắt nên hơi nặng
Cái này của pọn Purmi Hàn Quốc, nó ghép từ các tấm, có thể điều chỉnh độ rộng, hẹp tùy theo không gian, dễ tháo lắp dùng cũng khá hay

Chúc bác nuôi cún thành công, thân ái và quyết thắng!!!:laluot_01: