• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

có cách nào để Mèo ko ăn vụng nữa ko ? T_T giúp m vs................................

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
Hizzz
mình nuôi pé 2 năm rùi mà pé hay ăn vụng thức ăn lắm
mình thì hok chấp nhưng mà mama mình thì.... :154: :154:
nhìu lúc để tô cơm vs miếng thịt đi ra đi zoo 2s là mất cục thịt T_T :sadcorner: :sadcorner:
đồ ăn để trên bếp pé cũng nhảy lên ngửi thích thì...ngặm luôn :dead:
-------------------------------------------------------
mình thì ko dám đánh mạnh ( tại sợ pé đau T_T )
đồ ăn đậy cẩn thận lại thì ko được , pé lấy tay mở ra luôn :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Mình nghĩ trong YTC có nhiều b có kinh nghiệm nuôi Cat nhưng có ai có cách gì ko ??
chỉ m vs nhé T_T :hmmm:
tks nhiều nhiều lắm :go_mo: :go_mo:
====================

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
cách nào ko đánh mà để pé quen dần ý T_T

Abakazi

Có cách này không biết bạn có dám làm không.
cứ đặt đĩa thịt lên bàn rồi rình khi nào mèo nhà bạn ăn vụng thì làm cho nó 1 trận cho nó nhớ đến già:
Ví Dụ:
Cho nó nguyên lý nước mắm vô mồm có thể các thứ khác như cafe hay rượu mình đã thử qua với rượu rất hiệu quả. từ sau bé không zám đến gần bàn nữa lun.
hơi ác nhưng chỉ 1 lần rồi thôi

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
Có cách này không biết bạn có dám làm không.
cứ đặt đĩa thịt lên bàn rồi rình khi nào mèo nhà bạn ăn vụng thì làm cho nó 1 trận cho nó nhớ đến già:
Ví Dụ:
Cho nó nguyên lý nước mắm vô mồm có thể các thứ khác như cafe hay rượu mình đã thử qua với rượu rất hiệu quả. từ sau bé không zám đến gần bàn nữa lun.
hơi ác nhưng chỉ 1 lần rồi thôi

khi thấy bé ăn vọng bạn tét vô mông nó một cái cho nó chừa :154: .hơi nhẫn tâm một chút nhưng có khi lại hiệu quả đấy ^^

tks b góp ý kiến nà ^_^

chauha1999

khi thấy bé ăn vọng bạn tét vô mông nó một cái cho nó chừa :154: .hơi nhẫn tâm một chút nhưng có khi lại hiệu quả đấy ^^
mình tét mông nó n lần rồi :))) lần nào cũng tét cái bốp nghe mà xót nhưng tụi nó chỉ sợ một hồi, sau đó lại mò lên