• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có cách nào để cún chịu ăn k?

Duy Nguyen

YTC Developer
Cún nhà mình nó k chịu ăn :( mình đưa cục thịt ngay miệng nó mới ăn, còn ko thì k ăn lun :( cho mình hỏi có thuốc j để kich thích cho nó ăn k ??? Mình để cún đói 1 ngày, ngày mai nó cũng k chịu ăn:(

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún của bạn mấy tháng tuổi rồi?
Ăn là bản năng sinh tồn của e nó. E nó k tự ăn như vậy => Rõ ràng, cơ thể e nó đang không bình thường

xxxXxxx

Cun nha ban bi om roi day dem ra bs di , nha minh cung co 2 em cun bo an 2 ngay phai dut tan mieng moi chiu an , dem ra bs chich wa bua sau khoe han an uong bt ma con chay gion rat nhiu nua

shinee

T.Viên Năng Động
Nhìu khi nó bị stress ko chừng.. Bạn có hay dắt no yk dạo không(Tối nào mình cũng đưa pé Pun nhà mình yk công viên). Đừng nhốt em ý wa. Dành thời gian chơi vs em nó tí sẽ khiến e nó năng động hơn. Em nó chịu ăn khi bạn đút thì ko do bệnh đâu. Tâm lý thôi. Con vật cũng như mình mà... Xem cún là 1 ng bạn bạn nhe..Chúc cún bạn mau hồi phục..

bedautay870

T.Viên Năng Động
bạn thử mua men tiêu hoá trộn vào cơm cho cún ăn xem. trước cún nhà mình kén ăn lắm mình ra hiệu thú y mua trộn vào cơm ăn khoẻ lắm.

E

emnammeo

Guest
Bạn đưa đi khám đi. Nếu nó bị sốt cũng có thể chán ăn như vậy.

tmmyq253

Giống bé nhà mình rồi, mời mãi mà hông chịu ăn, đút cũng hông ăn lun. Mình lo qá mời bác sĩ tới, tiêm cho 1 liều thuốc, thế là đã ăn bình thường trở lại rồi. Bạn thử mời bác sĩ về hoặc chở bé ra bác sĩ nhé.