• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CHUYÊN GIẢI ĐÁP CÁC THẮC MẮC VỀ CHÓ MÈO

Status
Không mở trả lời sau này.
Là thế này. Sáng hôm kia con Bo nhà em nó bị sổ lồng không biết có ăn phải cái gì không mà đến buổi trưa em tắm cho nó xong sau khi ngủ 1 giấc dậy nó toàn bị nôn ra cái thức ăn khô thôi.xong nó ăn rất ít.nhưng phân vẫn bình thường. Đến ngày hôm sau thì không nôn nữa nhưng vẫn ăn rất ít cháo và vẫn nô đùa. Nhưng đến sáng nay em cho ăn đồ khô thì lại bị nôn ra xong bi tiêu chảy và nước mũi chảy mủ xanh.hom nay nó không ăn gì luôn ý.
Em phải làm thế nào và uống thuốc gì mong chị giúp em với
Em xin chân thành cám ơn
Husky nhà em đuợc 2,5 tháng rồi

silver_bret91

Bạn ơi mình mới nuôi 1 e mèo ba tư lai nga, em ấy được 2 tháng tuổi. Ăn khỏe và nghịch khỏe. Thích chui gầm giường và thích cắn chân mình T_T... cách đây 4 ngày mình thấy mắt e ấy có ghèn nên cậy ra và nhỏ thuốc nhỏ mắt osla. Đến hôm nay thì ko thấy có ghèn nữa nhưng cái phần trắng trắng ở xung quanh mắt mình để ý thấy có các mạch máu đỏ xuất hiện. Viền mắt của e ấy thì lại màu đen nên mình ko nhìn rõ đc có bị đỏ hay ko. Từ lúc mang e ý về mình ko để ý đến mắt của e nó lắm, mới gần đây mới thấy lạ như vậy. Liệu e ý có sao ko bạn giúp mình với :((

puppylove

Member
Chào chi Superjellyfish. Mình có 1 em chihuahua khoảng 8 tháng tuổi. Mình không hiểu sao lông của nó rụng rất nhiếu, lấy tay vuốt là lông em nó rụng rất nhiều. Chỉ cần em dựa vào người là quần hay áo đều dính đầy lông. Mình phải quét nhà hay hút bụi thường xuyên. Chị có cách nào tư vấn cho em để nó bớt rụng lông hay không? Mình cố gắng cho nó hạn chế ăn mặn. Cho em nó uống nước và sữa nhiều. Cũng thử cho em nó tắm với trái bồ kết ( đọc tư vấn trên mạng ), nhưng thông thấy khả quan. Có thuốc nào cho em uống hay chích để bớt rụng lông hay không ( em nó không có bị ghẻ ji hết, da dẻ thi bình thường)??? Nhờ chị tư vấn dùm nhé. Xin cảm ơn. :lac_dau:

kamichan

Mấy bạn ơi....giúp t với...Em fox mini của tớ được hơn 4 tháng...Đã tiêm phòng 7 mũi (người bán nói thế)....chưa xổ giun.....hôm qua em ấy bị nôn ra bọt trắng, không ăn. Tớ nấu cháo thịt thì ăn lại , đến chiều thì khỏe, chơi được rất tốt.... Tối em nôn bọt trắng lần nữa nhưng thấy vẫn chơi tốt....Sáng nay thì em ấy nôn nhiều hơn và lại không chịu ăn.Tớ nấu cháo gan cũng không chịu, chỉ nằm im trong nhà của em ấy. Tớ phải làm thế nào giờ ? Nếu phải đi thú y, bạn nào cho tớ địa chỉ của BV nào uy tín ở Hà Nội được không? Cảm ơn...Giúp tớ nhé!

yeu_cho

vậy cho mình hỏi chó mình là chó nhật. nhà mình nuôi 3 con. hôm bữa, có một con đột nhiên bị chảy máu muỗi hỉ tùm lum nhà, hôm nay con khác lại bị tiếp vậy đó là bệnh gì. lẽ chó cũng bị chảy máu cam. mỗi lần khoảng 30p nó mới ngừng. thank

catmymy

bạn ơi...cho mình hỏi. mèo nhà mình, dc khoảng 2 tháng tuổi, bị đi tiêu chảy, bụng to và mình thấy nó đi không vững nữa....không biết nó bị bệnh gì, mong mọi người giúp mình mới...( có thể là mình cho nó ăn mặn quá không...hay cho ăn phải thức ăn thiêu) ...làm ơn giúp mình mới ạ...cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.