• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó rượt theo xe và người lạ

bee_bee

Nhà mình đang nuôi 2 bé, bé lớn tên HaTi (mẹ) và bé nhỏ tên Ngũ Ti (con). Mình thì không thích xích chúng lại vì cảm thấy như vậy quá gò bó cho 2 bé. Bình thường mình nhốt 2 bé trong sân nhà, ai đi ngang qua nhà mình chúng đều chồm lên rào và sủa rất sung. Mỗi lần mở cửa cho 2 đứa ra đi vệ sinh thì cứ hễ ai đi ngang nhà chúng đều sủa và đuổi theo (đôi khi còn đuổi theo xe máy và cả xe taxi) đặt biệt là HaTi. 2 đứa đều hiền và ngoan (HaTi còn rất nhát gan) nhưng ham chơi và hay dọa nạt những ai sợ chúng, ai càng tỏ ra sợ chúng thì chúng càng lấn át. Chỉ khi mình gọi và dọa đánh đòn chúng mới thôi nhưng vẫn không bỏ tật xấu đó, chính vì vậy mà 2 bé nhà mình nổi danh là chó dữ và làm mất thiện cảm trong xóm.
Bạn nào có kinh nghiệm nuôi dạy chó có thể tư vấn giúp mình được không?

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
lanhdung123 said:
khi ckó sủa, đuổi theo xe, người bạn có thể đến gần và đập nhẹ vào mõm nó.
ns như bạn zui nhỉ @@!
tự dưng cún đag chạy theo xe máy mà bạn đến gần được trong lúc đó thì còn hơn cả vdv điền kinh 100m :co_y_tuong_xau:
với lại có thấy ai chạy theo con chó mình khi con chó mình đang đuổi theo xe máy của người lạ chưa :lau_mo_hoi:

mình đùa chút thôi chứ chuyện này đơn giản mà :good_job:
này nhá , bạn nhờ bạn bè hay ai đó cũng được , miễn là ko quen vs con cún nhà bạn :clapping: , đi xe như bình thường và chuẩn bị 1 bao lon bia hay nước ngọt rỗng ấy :le_luoi:
nó chạy theo xe thì quẳng cái bao trước mặt nó làm nó giật mình . mấy lần là chừa ngay :good_job: