• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chỗ ở cho chó Phốc

hug123

Em vừa mua chú phốc mới 1 tháng tuổi. Em để nó ở bếp nhưng cả nhà cứ đi hết là em nó lại kêu ầm lên, nhất định đời có người ở cạnh. Vậy giờ phải làm sao cho em nó quen chỗ ở đây ạ? À còn chuyện nữa, em phốc nhà em chỉ uống sữa chứ không uống nước có phải tại còn bé quá không ạ?

Phạm Huy Hoang

có 1 tháng mà bạn đã đón về rồi. 1 tháng cún còn nhớ sữa mẹ, nhớ đàn kêu là đúng rồi. Bạn bắt bé thế trước khi bắt nên xin cái rẻ mà con mẹ nó năm đem về cún nằm có hơi của mẹ nó đỡ sủa. Không thì mua đồ chơi cho cún chơi để cún đỡ sủa. 1 tháng chỉ uống sữa là đúng rồi

akjta

Member
có 1 tháng mà bạn đã đón về rồi. 1 tháng cún còn nhớ sữa mẹ, nhớ đàn kêu là đúng rồi. Bạn bắt bé thế trước khi bắt nên xin cái rẻ mà con mẹ nó năm đem về cún nằm có hơi của mẹ nó đỡ sủa. Không thì mua đồ chơi cho cún chơi để cún đỡ sủa. 1 tháng chỉ uống sữa là đúng rồi
Chẹp chẹp... bạn nói làm mình lo quá.

Phạm Huy Hoang

Ko phải lo đâu bạn. Cún nhà mình trước cũng hơn 1 tháng tí nhưng có vấn đề gì đâu. Nhưng kinh nghiệm mua chó thì bạn nên hỏi ngày tiêm phòng mũi 1 của cún, 7 ngày sau mới đón cún về bởi sau khi tiêm 7 ngày sau thuốc mới tạo miễn dịch lúc ấy bạn đón về an tâm hơn. Trc mình đón 1 e husky về mới 1 tháng tiêm mới được có 3 ngày về bé bị care lun may m quen ông bác sĩ chữa sau 3 ngày là khỏi. Ông ấy dặn mình thế đấy.