• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó nhà mình bị co giật

julie0310

Chó nhà mình là giống chó Bắc Kinh, gần 4 tuổi rồi. Mình tiêm phòng rất đầy đủ cho e í. Hàng ngày e í ăn uống chạy nhảy bình thường nhưng dạo gần đây có bị co giật và sùi bọt mép (bị 3 lần trong vòng vài tháng). Trước đây e có bị viêm đường tiết niệu nhưng đã trị dứt. Ah, mắt e còn có gỉ dù trc đây mình đã nhỏ thuốc mắt và bác sĩ đến tiêm nhưng vẫn ko hết hoàn toàn. Mình rất lo ko hiểu sao dạo gần đây e cún nhà mình lại bị co giật và sùi bọt mép như vậy. Có bạn (ạnh/chị) nào biết e bị bệnh gì ko thì chỉ giúp mình với. Thanks

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
bệnh thì mình không chắc lắm,nhưng nếu bị động kinh giống e cho nhât nhà mình quá,1 lần e nó co zật thì mình nặng ít chanh vô miệng e nó thì sẽ bớt co zật,

julie0310

bệnh thì mình không chắc lắm,nhưng nếu bị động kinh giống e cho nhât nhà mình quá,1 lần e nó co zật thì mình nặng ít chanh vô miệng e nó thì sẽ bớt co zật,

b ơi thế bị động kinh thì có nguy hiểm lắm ko? T cũng ko hiểu lắm về mấy bệnh của cún... Thế b có đưa e cún nhà b đến bác sĩ ko???

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
nên đưa bs tốt nha bạn,đg bị bs làm tiền hjx,pé của mình cũng bị đông kinh trị khá lâu và kiên nhẫn thì h giảm bớt co zật rồi

E

emnammeo

Guest
Chó nhà mình gần đây cũng mới bị động kinh. Bệnh này ko chữa được, ko có thuốc. Người còn ko chữa đc nữa là chó. Nhưng cứ chăm sóc em ý đi nhé. Chỉ chuẩn bị tinh thần là em ý có thể rời xa bất cứ lúc nào thôi. :((

julie0310

nên đưa bs tốt nha bạn,đg bị bs làm tiền hjx,pé của mình cũng bị đông kinh trị khá lâu và kiên nhẫn thì h giảm bớt co zật rồi

Uhu mình cũng hay tiêm cho e í ở chỗ 1 cô bs nhưg cũg ko hiệu quả lắm (chữa đau mắt cho e í). Bạn tiêm cho bé nhà bạn ở đâu vậy? Chỉ chỗ cho mình đc ko? Mình ở HN

julie0310

Chó nhà mình gần đây cũng mới bị động kinh. Bệnh này ko chữa được, ko có thuốc. Người còn ko chữa đc nữa là chó. Nhưng cứ chăm sóc em ý đi nhé. Chỉ chuẩn bị tinh thần là em ý có thể rời xa bất cứ lúc nào thôi. :((

ôi sợ vậy ah, mình ko nghĩ là có thể nặng thế đâu, cũng bít là động kinh ở ng còn ko chữa đc nhưg mìh ko nghĩ có thể đến mức thế. Bé nhà mình vẫn khỏe mạnh lắm, ăn uống đầy đủ, nghịch như giặc :))) chỉ lâu lâu lại bị co giật thui (mới bị 3 lần) :(

thangnm

YTC Developer
bệnh co giật thường là do nguyên nhân thiếu canxi bạn à, thường thì bệnh này hay xuất hiện trên chó cái đặc biệt là chó vừa mới đẻ đang trong thời gian ở cữ, bạn nên mang đến cho bác sĩ kiểm tra, truyền nước cho bé hồi phục, sau đó về nhà nhớ bổ xung thêm canxi vào bữa ăn, canxi bột bạn nhé

btween

Cho mình hỏi bệnh động kinh ở chó có phân biệt chó đực hay chó cái không vậy, chó nhà mình cũng đang bị lo lắng lắm.

Thiên Sói

Nữ Hoàng Bóng Đêm
Nấm yêu Bi và Bo said:
bạn nói vậy chủ topic buồn đấy có thể chữa được vì chó nhà mình khỏi rồi mình chăm em đàng hoàng tử tế cho đi bác sĩ đều thì sẽ sớm hết bệnh thôi mình đã thử và thành công

Hanhbeos

Cún nhà mình 2 hôm nay rồi cũng bị. Mà hqua vừa cho ra đg về cái là bị. Mong là chỉ bị trúng gió. Cũng bị giật giật, đi lòng vòng, sùi bọt mép, nhưng vẫn trộm vía ăn được, chơi đùa. Mới hơn 1 tháng và chưa tiêm. Mong là k bị bệnh động kinh mặc dù mình k hiểu bệnh động kinh ở chó sẽ như thế nào :( có bạn nào biết không vậy

Van cute

Chó nhà mình bị sốt mấy ngày đem bé đi tiêm và ko thấy bớt, còn bị co giật đi yếu hay té lên té xuống. Hôm nay đem Em ấy đến phòng khám K9. Bác sĩ kiểm tra và khám nói là bé bị sốt và chuyển qua động kinh nặng. Bác sĩ truyền dịch rồi chích tùm lum luôn. Họ nói sợ Em ấy ko qua khỏi. Kêu mai đem tới khám lại. Các bạn có kinh nghiệm hay biết về tình trạng bệnh này góp ý mình với.

Pé nghi

Chó nhà mình bị phong giật nhưng k bík sao nó bị giật liên tục tí là sùi bọt mép r chạy sảng nhìn tội gì đâu

Trangss99

Bạn ơi, bé nhà bạn trước có chữa được không vậy :( bé nhà mình cũng bị triệu chứng y chang vậy nà có điều 1 ngày bị 3-4 lần cơ. Chỗ mình thú y lại không phát triển nên không tìm được chỗ đem em đi khám chữa, mình lo quá.

Trangss99

Bạn ơi bạn cho mình xin liệu trình điều trị động kinh của bé nhà bạn với được không? Bé nhà bạn điều trị hết bao lâu vậy?