• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó nhà em bị rụng lông (husky) ngứa tai

WolfyStushi

Nó thiếu mấy ngày nữa11 tháng rồi mà bị rụng hồi 9-10 tháng, có anh bảo là thay lông mà em thấy lông rụng nhiều nhưng ko mọc ra, lông nó bi giờ ít ko có dày như bình thường có phần đầu là bình thường, vuốt 1 cái là lông quá trời
Sẵn tiện hỏi mọi người là làm cách nào cho nó ăn nhiều ko? nó toàn lựa cá mà ăn ko àh, nó ngứa tai gãi, lắc lắc hoài mặc dù em lau sạch hết rồi

JohnedTrung

Trần Chí Trung
-Thứ 1 về vấn đề chó rụng lông:
chó rụng lông có nhiều nguyên nhân lắm như gẻ, viêm da, ăn mặn v.v... bạn nên xem lại khẩu phần ăn của chó bạn. Không nên cho ăn wá mặn. Bạn nên kiểm tra trên da của chó có xuất hiện các vết mủ ko. Nếu có là viêm da . Cần đi thú y để tiêm và nghe hướng dẫn để mau khỏi. Bạn nên nghiên cứu kỹ quá trình thay lông của chó bạn để biết có phải thay lông ko. Bạn nên đem đến thú y quận hỏi kĩ về chuyện rụng lông để được điều trị
-Thứ 2 về vấn đề chó chỉ ăn thịt :
Mình nghỉ chắc bạn cưng chú nó từ nhỏ nên khi nhỏ bạn thương cho ăn thịt dẩn đến quen nên khi lớn chỉ thít ăn thịt và cơm bỏ.
Cách giải quyết là cứ trộn cơm với thịt như bình thường cho chó ăn. Khi chó ăn hết thịt còn cơm bạn cứ để cơm đó, khi đói thì chó tự lại ăn thôi,bạn ko nên cứ thấy nó ko ăn là lại cho thịt ăn ----> hư chó. :lau_mo_hoi: .Từ từ rồi chó cũng sẽ quen ăn thịt hết rồi ăn cơm thôi.
-Thứ 3 về vấn đề chó ngứa tai.
có nhiều nguyên nhân như bọ chét,ve... gây ngứa.bạn nên kiểm tra tai bé. Thấy có ve là bắt ra và phải bắt sạch ve trong tai. Dùng thuốc fông lai(phiên âm tiếng việt) xit dưới da cho bé.Nếu ko phải ve thì có thể đó là thối quen của bé.
CHúc bé mau khỏi... :man_in_love:

tamdau

YTC Developer
chác do chế độ ăn của bạn chua hợp lý nên chó bị dung long, điều đàu tiên bạn nên bổ xung canxi, sau đó thay đổi khẩu phần an phong phu hon xem the nào