• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mình hỏi pé này có phải mèo nga lai ko?

meoconxinh

YTC Developer
View attachment 17510View attachment 17503View attachment 17504View attachment 17505View attachment 17506View attachment 17507View attachment 17508View attachment 17509
mình viết bài bằng đt nên ko up hình trực tiếp đc.ngày mai mình sẽ dùng máy up lại.mấy bạn giúp mình với.pé mèo này of mình có phải nga lai ta ko??
mình mua pé với giá là 300k.theo mình đc biết thì mẹ pé là nga lai ta.bố of pé la nga.vậy thì pé phải có giốg nga nhìu chứ?? mìmh mag về ai củg nói mèo ta ròi.mình lại ko biết coi mèo.

mình rất muốn biết pé có phải nga lai ko hay hoàn toàn là ta.nhưng cho dù là nga hay ta j thì mình vẩn típ tục nuôi pé.vì pé rất dễ thươg và hiền mỗi tội hơi khờ thôi.chậu cát để kế bên mà cứ 1 là bậy ra nệm 2 là bậy ra sàn nhà T.T
luôn tiện cho mình hõi nếu mèo ăn cơm cá và vẫn còn bú mẹ thì đi ra phân lỏg đúg ko?vì ngày đầu tiên về nhà mình pé đã đi ra 1 đốg phân lỏg mình hoảng lắm nghĩ pé bị tiêu chảy.nhưg khi mình cho ăn royal canin thì pé đi phân khô.mà khi mình mag về pé rất rất hôiiiii.mình đã tắm cho pé ròi nhưg vẫn sợ pé bị bệnh j đấy :(

các bạn giúp mình với nhé mình thật sự ko rành về mèo cho lắm dù nuôi lần t2 và tổg cộg 3 pé ròi. cám ơn các bạn rất nhìu :x:x:x

miuxu

YTC Developer
bé k hoàn toàn là mèo ta đâu bạn, mèo ta lông k dày như vậy được, có lai nhưng k rõ là lai gì! mèo Nga nếu có lai với mèo khác cũng k hẳn ra toàn màu trắng. Bạn mua 2 em của bạn miuxinhxinh phải k?

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
up cho mèo ta lai nga :D, nói thật là anh nhìn có phần nhiều nghiêng về mèo ta, nhưng đúng như miuxu nói thì có vẻ như em nó cũng có chút dòng máu nhà nga

meoconxinh

YTC Developer
bé k hoàn toàn là mèo ta đâu bạn, mèo ta lông k dày như vậy được, có lai nhưng k rõ là lai gì! mèo Nga nếu có lai với mèo khác cũng k hẳn ra toàn màu trắng. Bạn mua 2 em của bạn miuxinhxinh phải k?
mình mua of 1 bạn trên đây lun đó.nhưg bạn đó lại để hình bố mẹ of pé lúc nhỏ trôg xinh lắm lôg xù nhìu chứ ko như e này.vậy e này là nga lai ta đúg ko bạn nhưg phần ta nhìu hơn ko bít lớn lên lôg e ấy có xù ko nhỉ

goat

YTC Developer
mình mua pé với giá là 300k.theo mình đc biết thì mẹ pé là nga lai ta.bố of pé la nga.vậy thì pé phải có giốg nga nhìu chứ?? mìmh mag về ai củg nói mèo ta ròi.mình lại ko biết coi mèo.

Mèo ta xịn cô bé ạ, mèo này chỉ cho thôi mà. thôi đừng buồn, muốn phân biệt được mèo cô bé chịu khó vào các topic xem rồi sẽ phân biệt được thôi.
Nhiều người quá tham lam mèo ta mà cứ đăng là mèo lai để lừa những cô bé cậu bé như cô.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nhiều khi lai Nga nhưng gien ta trội quá nên nó ra thế đấy bạn ạ :) Mèo lai giá 300k là bt nhưng cũng tùy độ đẹp của mèo. Em này gien ta trội quá nên rẻ hơn chút chắc hợp lý hơn :)

MrDieuKay

YTC Developer
mày mò trên mạg nãy h mới biết 1 sự thật phũ phàng mèo nga chỉ có màu trắng thôi T.T pé này thật sự là mèo ta ròi T.T

Mèo Nga không đơn thuần chỉ màu trắng đâu bạn ạ :). Thuần chủng thì còn màu đỏ vàng nữa cơ. Mèo nhà bạn theo mình nghĩ thì là khả năng mèo bố là mèo nga lai ta, mèo mẹ là mèo ta. Gen mèo ta trội quá @@.

Minh Vũ

Đang ốm nên kế hoạch mua mèo ALD, ALN tạm dừng T ^
Bạn mua rồi thì thế nào cũng vậy bạn ạh, đừng hỏi chi cho mắc công, nhỡ em nó ko phải dòng giống quý tộc thì lại tội ra... Mèo ngoan và xinh là được rồi, hơn nữa còn bé chưa thể hiện hết các đặc điểm.
Đời F2 cũng hên xui, nhỡ em ấy lại thừa hưởng nhiều đặc điểm của mèo ta, các đặc điểm quý phái lặn hết thì sao ^^.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
bé này thì chắc chắn 1 điều mẹ là nga lai ta còn bố là mèo ta or ngược lại, bé nhà mình cũng y như thế, con mẹ nó hơi hơi xù chỉ có cái đuôi xù bông thôi, bạn chăm em ý tốt vào là béo ngay, mèo mới về nhà toàn ị bậy thôi, bạn cố gắng tập cho em ý đi wc đúng chỗ nhé, bé miu của bạn xinh lắm, giống bé miu của mình ^^ cũng lai kiểu này đó
bé nhà mình đây này, nó lớn rồi ngồi giữa đó :D, bạn chăm tốt là nó béo y như này :)) tớ thiến rồi