• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi mèo này là giống mèo gì

doll_m0on

Có 1 em mèo dực lạc vào nhà mình. Mình bắt nó nuôi được mấy hôm thì nó bỏ đi mất nhưng từ hôm ý đến giờ tối nào cũng vào nhà mình ăn cơm.
Nhà mình cũng nuôi mèo, mèo cái nhưng chỉ ăn hạt khô nên hôm nào mình cũng trộn cơm cho bé kia.
Điều quan trọng là 2 đứa này đã abc với nhau và em mèo của mình đã bầu bí nên mình muốn hỏi là em mèo trắng là mèo gì. Có phải mèo Nga lai ko ạ??
Nó đi lạc nên ng rất bẩn, mới làm quen đc mấy hôm chưa quen nên mình ko dám tắm :(.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em mèo này chắc là mèo nga lai ta bạn .. hình như bụng em ý bị rụng lông à ...!
Nhìn 2 em này tình cảm quá ....!
:03:
:03:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Giống mèo Nga lai mèo ta, nhưng em chụp hình nguyên con mèo lên luôn xem. Mèo này tắm xong nhìn sẽ sáng sủa & đẹp đấy. :good_job:

doll_m0on

dạ em cũng nghĩ là mèo Nga lai mèo ta.
Hic em cũng muốn tắm nhưng mà nó xổng mất rồi :(. Thương nó lắm, hôm nào cũng trộn cơm cho ăn nhưng mà ko chịu ở cùng e :((. .

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo đực nên hay đi nhiều vậy đó bạn . nếu bạn thực lòng muốn nuôi thì đọi em no về rùi sích lại .. ko đi nhiều nhõ đâu bị bọn buôn mèo bắt thì khổ lắm ....! :lac_dau:

doll_m0on

Hic tối qua nó lại vào ăn. Mình tỉnh dậy đúng lúc ý là 1h30. Gọi em ý vào ăn rồi xích lại. Chả hiểu xích thế nào lại xổng mất :(((((((

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Hic tối qua nó lại vào ăn. Mình tỉnh dậy đúng lúc ý là 1h30. Gọi em ý vào ăn rồi xích lại. Chả hiểu xích thế nào lại xổng mất :(((((((

hoặc bạn mua lồng về nhốt tạm em ý vào bạn à

mangaka

YTC Developer
nhìn 2 đứa ghét nhờ ;))

BoS

YTC Developer
Nhìn 2 bé đáng iêu chết đi đc :03: . Thôi thì coi như duyên phận, bạn cố xích e kia làm bạn cho be cái nhà bạn đi :le_luoi:

littleghost

Ngân Đao Xạ Nguyệt
Nếu xác định rõ là mèo hoang thì nên bắt lại nuôi. Còn nếu nó là mèo nhà người khác thì bạn nên để nó được tự do. Bắt của người ta không phải là một hành động đẹp đâu.

Mèo Nga lai rồi bạn ơi :) Mà sao em nó to thế, to hơn em kìa nhà bạn nhiều thế :-SS

ko phải nga lai đâu. mèo nga thì lông nó phải dài hơn chút chứ bạn, làm sao tròn trịa đk như pé này

doll_m0on

Hic. Cả tháng nay tối nào cũng vào nhà mình ăn. Ko có ai chăm sóc em ý gầy mà lông rụng hết nhìn thương quá.
Mình bắt nhưng em nó ko thuần nên mình lại thả ra ko bik bao nhiêu lần rồi :((. . .
Mình nên bắt nuôi hay kệ em ý rồi mỗi tối để đồ ăn cho ăn là được???
Bi giờ nó bắt đầu quen với mình rồi, tối vào thì nấp 1 chỗ nhìn thấy mình là chạy ra đòi ăn nhưng mà mỗi lúc chạm vào ng vuốt ve vẫn bị giật mình :(.

Hic. Cả tháng nay tối nào cũng vào nhà mình ăn. Ko có ai chăm sóc em ý gầy mà lông rụng hết nhìn thương quá.
Mình bắt nhưng em nó ko thuần nên mình lại thả ra ko bik bao nhiêu lần rồi :((. . .
Mình nên bắt nuôi hay kệ em ý rồi mỗi tối để đồ ăn cho ăn là được???
Bi giờ nó bắt đầu quen với mình rồi, tối vào thì nấp 1 chỗ nhìn thấy mình là chạy ra đòi ăn nhưng mà mỗi lúc chạm vào ng vuốt ve vẫn bị giật mình :(.

bắt em về nuôi đi bạn. cứ để nó đi dong vậy nhỡ bị ng ta bắt mất thỳ sao.
đem về nuôi cho em làm quen dần vz bạn, vz cả tự nhiên đk con mèo đẹp..^^ :le_luoi:

doll_m0on

bắt em về nuôi đi bạn. cứ để nó đi dong vậy nhỡ bị ng ta bắt mất thỳ sao.
đem về nuôi cho em làm que n dần vz bạn, vz cả tự nhiên đk con mèo đẹp..^^ :le_luoi:

Tối qua mình lại xích nhưng mà nó kêu nên lại thả ra.
Nó chỉ quen với mỗi mình mình, ko quen với bất cứ ai khác. Hễ có tiếng động là lại vụt chạy đi. 1 lúc sau ko có ai nữa mình gọi nó lại vào hic.
Buồn :(. Chẳng biết nên làm thế nào :((.......

txh1403

Phá phách member
nhắc nhở [member='doll_m0on'] là chữ ký bạn quá kích cỡ cho phép ,bạn resize hoặc thay chữ ký khác đi nhé