• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi đây là bệnh gì

Lynx

Mình mới đón em nó dược vài hôm, sau khi tắm xong thì phát hiện da em nó bị viêm khắp người. Em nó cứ gãi suốt trông thương lắm, mong mọi người tư vấn giúp :(

Attachments

Lynx

Cảm ơn bạn, tại hôm trước mang ra người ta bảo phải đợi vài ngày nữa mới tiêm được vì mới đón bé về nên dể thời gian cho em nó thích nghi môi trường mới rồi mới tiếm được :(

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
À à, ừa. Cái này không nguy hiểm đâu, đừng quá lo. Tiêm 2 mũi là hết thui ý mà
À, mà quên, em nó dc bao nhiêu tuổi rùi?

Lynx

Em nó là husky 3 tháng đã đươc tiêm 2 mũi rồi, mình mới đón em nó về hôm chủ nhật vừa rồi

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
3 tháng thì hơi nhỏ để tiêm. Hỏi BSTY chỗ đó xem có thuốc bôi k.
Bí quá thì mới phải tiêm cho cún con thôi.

Lynx

Okie đầu tuần sau mình sẽ đến hỏi lại. Mà bạn có biết chỗ thú y nào tốt ơ khu vưc Thanh Xuân ko? Hôm trc mình đến 74 Trường Chinh, ng ta bảo bị ghẻ nên mình hơi nghi ngờ về chuyên môn ở đó

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mình cũng nghĩ là bị ghẻ :))
Bt cún bị như thế này, mình tiêm cho 2 mũi là khỏi. Nhưng cún nhà mình bị, lại là cún trưởng thành, nên dễ xử lý.
Chứ tiêm, thì k tốt cho cún con lắm.
Cún mình thường tự chữa, nên cũng k bik BS nào tốt cả. Nhưng hồi mới nuôi cún, mình hay cho cún khám ở chỗ BS Chiển ở Đặng Văn Ngữ

Lynx

Mình thấy các trường hợp bị ghẻ đều bị rụng lông vùng bị ghẻ và thường là theo mảng, chứ đây nó có những nốt nhỏ ko sùi lên như bị ghẻ ( theo những j mình biết về bệnh ghẻ của chó là vậy). Bạn cho mình số đt của bs Chiến được ko?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Con Pug nhà mình cũng bị như vậy, và sau khi mình tiêm 2 mũi đã khoi tịt :))
0977311712
Bạn gọi thử xem

Lynx

@Mun sun, có lẽ tại môi trường sống trước đó của em ý ẩm ướt chứ mình mới tắm cho em ý hôm qua ko thấy tình trạng nặng hơn (em ý tắm trc đo 2 tuần với cùng loại sữa tắm).
@small_dragon cảm ơn bạn, mai mình gọi bác ý xem sao

Mun sun

Vậy chúc bé mau khoẻ nha , bạn có thể gọi bác sỹ đen tận nhà kham cho bé, nổi nốt vậy ko nên cho ra gió nhìu :)

Mun sun

Vậy chúc bé mau khoẻ nha , bạn có thể gọi bác sỹ đen tận nhà kham cho bé, nổi nốt vậy ko nên cho ra gió nhìu :)

conloncon

Active Member
Mình nghĩ không phải bé bị ghẻ đâu. Chỉ có chỗ nào trên người bé ẩm ướt thường xuyên thì mới bị đúng không bạn? bé nhà mình hay lăn lộn, rồi người cứ ướt tèm nhèm suốt. Bị ở chỗ cổ ( dưới cắm), 1 vài nốt ở sườn ( gần bụng). Bé nhà bạn có thế ko? Bé nhà mình được hơn 2 tháng. Cũng chưa tiêm được, vì mới mang về.
Mình bôi thuốc và giữ khô cho bé, 1 ngày sau là nó mờ gần hết rồi mà.