• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Cho mèo 5 kí đã triệt sản

Status
Không mở trả lời sau này.

Lucky_18

Member
Nuôi mèo đem lại niềm vui; niềm vui gắn liền với trách nhiệm.

Cần cho 1 em mèo: lông vàng, chân trắng, đuôi ngắn, 2 tuổi rưỡi, nặng 5 kí, hiền hơi nhát, siêng bắt côn trùng, cái triệt sản từ nhỏ, đi vệ sinh nhà tắm, ăn uống sạch sẽ, đã uống thuốc xổ sán, không có bệnh tật gì, có thể ăn: cá chiên, cá hấp, tép ram hoặc hạt Royal Canin.

Nếu là nữ tôi sẽ giao mèo tận nơi; nếu là nam bạn hãy đến nhà ở P7Q8 để nhận mèo.
Các bạn ở nhà trọ, ở nhà thuê, nhà mở cửa, rất tiếc tôi ko thể cho mèo.

Lưu ý:

- Trong 7 ngày đầu, nếu bạn đổi ý không muốn nuôi nữa, tôi sẽ đến lấy mèo về.
- Trong 7 ngày đầu, nếu tôi đổi ý, tôi sẽ đến lấy mèo về và gửi bạn (100k/ngày) tiền công chăm sóc.
- Sau 7 ngày, nếu 2 bên không có ai đổi ý, tôi sẽ tặng hạt Royal Canin tương đương 300k (giao tận nơi)._

Last edited:

nhoc oggy

Ad cho em dc k ? Nha em o q8 luon ne ! Em hoc lop 11 va muon nuoi meo ( hoac cho ) de lam ban ! E co dang tin xin nhan nuoi 2 ngay trc !

nhoc oggy

Mèo thích ngủ nướng, sau khi ngủ đã trong cái thùng mèo đi ra giữa nhà nằm ịch xuống và nướng thêm 10 phút.
Chi oi em da xem link chi cho em ben chotot roi nhung em lien he ko dc . Chi con cho meo ko , e xin nhan nuoi - cho phan hoi cua chi ^-^

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thật sự đến lúc này hết yêm lặng nổi,xin hỏi thật lòng bạn chủ topic có vấn đề j về thần kinh ko? Mục đích lập liên tục thậm chí k mún nói là vô tội vạ các topic tặng mèo mà mãi mấy năm vẫn cứ thế???
Bạn đăng topic tặg mèo cho đã,ngta nói ở q8 thì bạn cho cái link topic khác ở q8 đang cho mèo trg khi ban cg o quan 8????, bạn kia hỏi xin thì bạn bảo ngta vô chợ tốt mà tìm???
Ụa vậy chứ topic này b lập để làm j???
Mình cg đã từng đăng mấy topic tặng mèo,rất nhanh chóng tìm đc chủ tốt cho bé mặc dù mình cg kén chọn lắm ah
Còn nếu b cảm thấy quý hoá con mèo của mình,ok bạn cứ giữ và tiếp tục nui, đừg lãg phí tài nguyên dđ và làm mất thgian của những ng quan tâm nữa!

vaothoinao

Mình cũng không hiểu nỗi bạn đăng tin cho mèo lâu như vậy mà đến giờ vẫn chưa ai nhận. Với những điều kiện bạn đưa ra thì có lẽ ko thiếu người nhận nuôi em ấy. Nếu bạn thật sự muốn tìm chủ cho em ấy thì nên vào hội yêu chó mèo trên facebook mà đăng sẽ nhanh hơn.

chokiengdep

Active Member
Sao ko tặng cho quán tiểu hổ(vừa tặng,lại đc tiền tiêu)-toopic này sẽ khiến nhiều người khổ(nhất là những người ko hiểu câu danh ngôn:"ko có gì là cho ko,biếu ko cả")

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Đầu tiên có 1 người nói xấu, sau đó những người khác bắt chước theo, đó gọi là "vào hùa".
Nói xấu là nói tn?? Ai nói xấu b?
Mọi ng dựa vào rõ ràng vấn đề mà nói ở đây là b tặng có con mèo mà suốt bnhiu năm qua vẫn còn???!!
Ai nói b lừa đảo tôi ko bít, nhg bán còn lừa đảo đc, còn đằng này là tặng nên ko thể gọi là lừa, mà tặng kiểu j ng này ng kia vào nhả ý xin thì b từ chối đủ mọi cák, nên mình thắc mắc về vấn đê thần kinh của b?? Chắc nó chưa trưởng thành như mọi ng ở đây đâu nhỉ!!!???
Hùa là hùa ntn? Hùa để đc j? Nhg mọi ng đang nói là đúng hay sai???
Bạn tặng mèo kiểu j v? Bởi v mơi nói b đừng làm lãng phí tài nguyên dđ + mất thgian của ng khác đang mún có mèo. Giữ con mèo ấy mà nui đi b!

chokiengdep

Active Member
Nói xấu là nói tn?? Ai nói xấu b?
Mọi ng dựa vào rõ ràng vấn đề mà nói ở đây là b tặng có con mèo mà suốt bnhiu năm qua vẫn còn???!!
Ai nói b lừa đảo tôi ko bít, nhg bán còn lừa đảo đc, còn đằng này là tặng nên ko thể gọi là lừa, mà tặng kiểu j ng này ng kia vào nhả ý xin thì b từ chối đủ mọi cák, nên mình thắc mắc về vấn đê thần kinh của b?? Chắc nó chưa trưởng thành như mọi ng ở đây đâu nhỉ!!!???
Hùa là hùa ntn? Hùa để đc j? Nhg mọi ng đang nói là đúng hay sai???
Bạn tặng mèo kiểu j v? Bởi v mơi nói b đừng làm lãng phí tài nguyên dđ + mất thgian của ng khác đang mún có mèo. Giữ con mèo ấy mà nui đi b!
Thực ra giờ có quá nhiều người tham lam,tưởng bở,xin mèo về nuôi thì giả còn băm làm chả thì thật nên mình ủng hộ bn chủ tô pic-lừa cho những người tham,tưởng bở biết "mùi của cuộc đời"!-lần sau ai cho cái gì thì phải đặt ngay câu hỏi vì sao họ cho,cái đó bán đc mà sao họ ko bán mà lại cho,lại tặng!!!?

Lan lee

mình cũng có thắc mắc y như bạn Bao Linh 85 , ko biết bạn cho mèo này có vấn đề gì về thần kinh ko? cho 1 con mèo mà mấy năm trời , mỗi ngày đều siêng năng vào up trong ytc, sang cả trang chotot đăng cho mèo mỗi ngày mấy lần vậy mà đến giờ vẫn chưa cho xong lol có người hỏi nhận nuôi thì chỉ sang chotot lol Mà hài nhất là cách bạn trả lời khi có người vào thắc mắc :))) gì mà "trưởng thành hơn" rồi "nói xấu", "vảo hùa" :))) ng ta thắc mắc chứ nói xấu gì bạn, từ cách cho mèo cho tới cách nói chuyện đều ko đc bình thường :))))) Chắc bạn rãnh lắm ko có việc gì làm nên suốt ngày ngồi up cho mèo từ năm này qua năm khác lol

chokiengdep

Active Member
Những điều các bạn nói, thỉnh thoảng dành thời gian suy nghĩ lại.
Con người ai cũng mắc sai lầm, khi nhận ra sai lầm sẽ trưởng thành hơn.
Tôi thấy lời ăn tiếng nói của bn cho thấy bn thông minh,chín chắn,học hiểu sâu nhưng bn có chút bảo thủ-chỉ 1 con mèo đâu cần cầu kỳ vậy(cho đại đi!)-còn cầu kỳ,cho mãi ko xong...

kurosekai

Mình nghỉ với 1 em mèo đẹp như vậy, nếu ai thật sự quan tâm có thể gọi để liên lạc trực tiếp. Chứ chỉ xin trên mạng như vậy là không đủ thành ý :)
Có lẽ bạn chủ topic cũng nghỉ như vậy, đồng thời thấy bé kia còn nhỏ, chắc sợ em mèo của mình ko đc chăm sóc tốt thôi ;)

ngoisao1574

Member
Thật sự đến lúc này hết yêm lặng nổi,xin hỏi thật lòng bạn chủ topic có vấn đề j về thần kinh ko? Mục đích lập liên tục thậm chí k mún nói là vô tội vạ các topic tặng mèo mà mãi mấy năm vẫn cứ thế???
Bạn đăng topic tặg mèo cho đã,ngta nói ở q8 thì bạn cho cái link topic khác ở q8 đang cho mèo trg khi ban cg o quan 8????, bạn kia hỏi xin thì bạn bảo ngta vô chợ tốt mà tìm???
Ụa vậy chứ topic này b lập để làm j???
Mình cg đã từng đăng mấy topic tặng mèo,rất nhanh chóng tìm đc chủ tốt cho bé mặc dù mình cg kén chọn lắm ah
Còn nếu b cảm thấy quý hoá con mèo của mình,ok bạn cứ giữ và tiếp tục nui, đừg lãg phí tài nguyên dđ và làm mất thgian của những ng quan tâm nữa!
Rất đồng tình với chị này
Hồi cách đây khá lâu rồi mình cũng sms xin em mèo này về nuôi. Chủ topic có gọi đt lại nhưng thấy xin đc em mèo này còn hơn là thỉnh đc công chúa về nhà nữa. Tra khảo từ A-Z và kèm theo 1 câu "bạn có biết tính cách em mèo nhà mình ntn không?". Nếu tôi mà biết tính cách nó ntn thì tôi đã là chủ nó rồi chứ không phải đi xin em ấy về nữa. Đồng ý bạn lo lắng và muốn tìm chủ tốt nhưng cái cách bạn hỏi chỉ để bới móc ra 1 lý do để không cho mèo. Thiếu điều khách sạn 5 sao cũng chưa chắc xin được em mèo này.
Topic cho mèo thì đăng từ mùa cam mùa quýt nào tới giờ. Cái tấm hình up trên chotot và cả trong topic là hình lấy trên mạng về. Theo mình thì bạn này bị bệnh tự kỷ cần người sms hay nói chuyện đt cho đỡ khùng chứ hoàn toàn không có mèo để cho.
Kèm link ảnh em mèo vàng này trên google mắc công kêu mình nói xạo: http://wallippo.com/wallpaper/yellow-cat-4792cd011c2dea5d5b026995faaae31a
http://www.lolhome.com/funny-picture-1004197160.html
Nói chung các bạn muốn xin mèo thì tìm topic khác, xin mèo bạn này vừa tốn time vừa bực mình.

chokiengdep

Active Member
Rất đồng tình với chị này
Hồi cách đây khá lâu rồi mình cũng sms xin em mèo này về nuôi. Chủ topic có gọi đt lại nhưng thấy xin đc em mèo này còn hơn là thỉnh đc công chúa về nhà nữa. Tra khảo từ A-Z và kèm theo 1 câu "bạn có biết tính cách em mèo nhà mình ntn không?". Nếu tôi mà biết tính cách nó ntn thì tôi đã là chủ nó rồi chứ không phải đi xin em ấy về nữa. Đồng ý bạn lo lắng và muốn tìm chủ tốt nhưng cái cách bạn hỏi chỉ để bới móc ra 1 lý do để không cho mèo. Thiếu điều khách sạn 5 sao cũng chưa chắc xin được em mèo này.
Topic cho mèo thì đăng từ mùa cam mùa quýt nào tới giờ. Cái tấm hình up trên chotot và cả trong topic là hình lấy trên mạng về. Theo mình thì bạn này bị bệnh tự kỷ cần người sms hay nói chuyện đt cho đỡ khùng chứ hoàn toàn không có mèo để cho.
Kèm link ảnh em mèo vàng này trên google mắc công kêu mình nói xạo: http://wallippo.com/wallpaper/yellow-cat-4792cd011c2dea5d5b026995faaae31a
http://www.lolhome.com/funny-picture-1004197160.html
Nói chung các bạn muốn xin mèo thì tìm topic khác, xin mèo bạn này vừa tốn time vừa bực mình.
Rõ rồi!-đúng là chẳng có con mèo nào cả!

Lan lee

Mình nghỉ với 1 em mèo đẹp như vậy, nếu ai thật sự quan tâm có thể gọi để liên lạc trực tiếp. Chứ chỉ xin trên mạng như vậy là không đủ thành ý :)
Có lẽ bạn chủ topic cũng nghỉ như vậy, đồng thời thấy bé kia còn nhỏ, chắc sợ em mèo của mình ko đc chăm sóc tốt thôi ;)
nick này vừa lập là vào đây comment, đến giờ cũng chỉ có mỗi bài viết ở đây, thật lạ khi bạn này lập nick chỉ để vào đây biện hộ cho bạn cho mèo kì quặc này :lau_mo_hoi:

Qua comment của bạn ở trên thì m đã hết ngờ ngợ mà có thể khẳng định bạn cho mèo này thần kinh có vấn đề

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Tôi thấy lời ăn tiếng nói của bn cho thấy bn thông minh,chín chắn,học hiểu sâu nhưng bn có chút bảo thủ-chỉ 1 con mèo đâu cần cầu kỳ vậy(cho đại đi!)-còn cầu kỳ,cho mãi ko xong...
Rõ rồi!-đúng là chẳng có con mèo nào cả!
Hihi....nói thật với bạn, nhg ng thường có nhg lời nói như v đa phần có vấn đề về tâm lí, thần kinh tự kỉ chứ ko phải học rộng hiểu sâu j cho cam đau! ^^
Bạn đọc cmt mới nhất của chủ 2pic đi, có vẻ nặng lắm rồi đó

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mèo 5kg và đã triệt sản thì ko còn là nhỏ nữa nha + rao mấy năm rồi

Status
Không mở trả lời sau này.