• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi

Mình đang định rước mấy bé ham về nhà. :le_luoi: :le_luoi: Nhưng cho mình hỏi nuôi hamster có mùi ko ? (mùi khai ý! ) vì thằng hàng xóm nhà mình nó nuôi mấy con chuột bạch mà mùi nồng nặc cả lên! :hoc_mau: :hoc_mau: :hoc_mau: và nuôi trong bể kính có được ko??? :hmmm: :hmmm: Thanks nhìu!

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
hams nuôi trong hồ kiếng dc nha bạn , và bt thì hams sẽ ko có mùi nha , chỉ có mùi cơ thể của bé thôi , nếu bạn ko thích thì có thể mua chai dầu thơm cho hams về bôi cho bé là hết ngay , mất mí chục à , bé hams của bạn sẽ thơm tho cả ngày . CHúc bạn thành công nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Hams có thể nuôi trong hồ kính, nếu bạn muốn nuôi thì có thể ra petshop tư vấn các đồ dùng cần thiết...
Hams bt sẽ ko có mùi, nhưng để vài tiếng với mùn thường sẽ có mùi 1 chút kèm mùi gỗ ý,nui phải dọn nhiều nếu ko là bốc mùi nồng nặc...
Trong trg hợp đó thì thêm mùi thơm vào chỉ làm cho đau mũi, tốt nhất muốn nui cũng phải hi sinh đôi chút,nhạy cảm quá khó giữ lâu bền...
p/s: Chúc bạn vui vẻ ^^