• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó lớn bỗng nhiên xa lánh chủ.. Helpppp !!!

Pingie.smile

Nhà e có bé cái tên Su, sinh đc bé đực tên Be, Be do thương nên gđ e giữ lại nuôi từ nhỏ đến giờ đc 2-3 năm rồi. Bé rất khôn, và khoẻ, đeo theo mỗi e và mẹ e, bé đc cưng thôi rồi, ăn toàn thịt , cơm thì phải nhai, có thịt kho riêng, trộn và đút từng muỗng. Ngủ với mẹ con e từ nhỏ, bé đc tự do đi lại khắp nhà, k buộc dây gì cả, nhưg thường thì mẹ và e ở đâu, bé ở đó, còn k có ai thì bé tự lên phòng đợi, em hoặc mẹ về rồi mới ngủ. Hôm nay e đón thêm bé Phốc sóc 2 thág tuổi nữa về tên Pom, e có cho lạy Be nhưg Be thì hửi r cụp tai né đường khác mà đi, k dám đứng gần, khi Pom nhìn hoặc đi lại gần Be thì Be gầm gừ rồi lại thôi ạ. Su với Pom thì giỡn với nhau rồi nên không lo, nhưng bé Be nhà e thì nhất quyết k lên lầu, nằm lì dưới nhà , e lên thì Be theo, r lại loay hoay đòi đi, nhìn Be sợ với nhát ( điều mà trước giờ không bao giờ thấy ) mắt thì hơi đỏ, gọi thì vẫn lại nhưg k mừng k vui như xưa, e xót lắm ạ. Các a chị có kinh nghiệm giúp e với , nếu k chắc e phải nhượng lại bé Pom, vì e thương Be lắm, chỉ mong có cách giúp cả 2 bé hoà thuận và sống tự nhiên như trước khi Pom về , thương Be của hai qá :( . Giúp e với ạ

ducnguyenbk

Mình nghĩ b cứ thử chờ 1 thời gian nữa xem nếu ko đc thì hãy bán bé Pom đi vì ngày trc con cún nhà mình cũng thế, gầm gừ đc mấy ngày, có khi còn nhảy vào cắn nhưng rồi sau mấy hôm lại thấy chơi với nhau rồi :)

cún mới mang về bao giờ cũng như thế đấy bạn, cứ chờ xem thế nào, hoặc bạn tạo điều kiện cho bé Pom gần bé Be xem ntn?