• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho hỏi một số vấn đề về Pug

meo_cv808

Em muốn nuôi một pé Pug đi kiếm thì có một chỗ bán chó Pug đặc biệt trong đàn có 1 e Pug màu vện nhìn lạ lạ cũng mún nuôi lắm nhưng em không biết trong Pug thuần thì có màu vện không ạh. Xin ace cho em ý kiến TKS

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Quan trọng là bạn có thấy thích hay không.
Nếu bạn thấy thích và ưng e đó, thì tất cả những điều khác đều không còn quan trọng.

Pur.XìMáiÔz:">

A Dog Lover!
Quan trọng là bạn có thấy thích hay không.
Nếu bạn thấy thích và ưng e đó, thì tất cả những điều khác đều không còn quan trọng.

E cũng nghĩ là vậy :D E nghĩ phần qan trọng cũng là chân + thân + da mặt nhăn của bé chứ màu lông mà vện thì càng đẹp chứ s ạ :)

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
pug vện thì hiếm thật đấy nha bạn, bull còn có mấy chục bầy thì may ra đc 1,2 con. pug thì m chưa bao h nghe nói có màu vện, nếu có thì cũng là hiếm thấy chứ ko có ji đâu, pug thuần thì con đực cao từ 28-30cm, cỡ chó fox đó bạn, còn chó cái thì lùn hơn 1 tí. pug mà mặt có nhìu nếp thì có lẽ hơi bị lai tạp, còn mặt mũi 1 nếp thì ok nhé.(m đọc nhìu bài vik họ nói như vậy, m cũng thấy đúng như vậy, có ji sai sót bỏ wa nhé)

meo_cv808

TKS ý kiến của ace thì cuối cùng em cũng rất thích và đã đưa về nhà ^^ còn hình cho em nợ một vài ngày nữa e sẽ úp hình

meo_cv808

'" data-cid="330097" data-time="1346762742">WOW!!!!!!! :X:X:X màu rất hiếm vs đẹp :X:X Chăm sóc bé tốt nhé a :)
tks bạn nhé mình cố gắng chăm sóc tốt để còn kiếm 1 bầy baby nữa ^^ em nó là con gái

meo_cv808

nhìn thì thấy em nó là pug thuần chủng rùi nhaz, thik wa'. màu hiếm thật,

mẹ của nó củng màu vện nữa bạn mà không có đực vện nên cho phối đực màu vàng nên lông của nó vện mà hơi vàng

Pur.XìMáiÔz:">

A Dog Lover!
tks bạn nhé mình cố gắng chăm sóc tốt để còn kiếm 1 bầy baby nữa ^^ em nó là con gái

Oaaa gái hả :"> Ứớc gì e nó cho ra 1 đàn vện thế này nhỉ :D:D nhà e có bé đực mà màu vàng thường a ạ :D:D

meo_cv808

bé nó là đực hay cái bạn, thường chó đực mang gien chó mẹ, chó cái mang gien chó cha.hihi, đc 1 chú pug thuần nhé.

em nó là cái bạn ạh sinh 13 tháng 1 mà hiện tại bây h em nó nặng 7,5kg vậy có mập không bạn hay vừa rồi

meo_cv808

'" data-cid="330758" data-time="1346821581">Oaaa gái hả :"> Ứớc gì e nó cho ra 1 đàn vện thế này nhỉ :D :D nhà e có bé đực mà màu vàng thường a ạ :D :D

hihi mình thấy màu vàng cũng dễ thương qua tết phải làm thêm 1 pé màu vàng nữa mới được :Onion38: :Onion38: :Onion38: