• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho hỏi con nưa

heniken

YTC Developer
Mình đang muốn mua con trăn nhưng nghe nói phải cẩn thận vì dễ nhầm với con nưa. Bạn nào biết con nưa mô tả cho mình biết dc k, nó giống trăn gấm hay trăn đất? có phải là nưa có 9 mũi còn trăn thường có 2 mũi k??

lazymen

T.Viên Năng Động
Mình đang muốn mua con trăn nhưng nghe nói phải cẩn thận vì dễ nhầm với con nưa. Bạn nào biết con nưa mô tả cho mình biết dc k, nó giống trăn gấm hay trăn đất? có phải là nưa có 9 mũi còn trăn thường có 2 mũi k??

theo mình thì loài bò sát nào cũng 2 lỗ mũi thôi, nưa 9 mũi là tên gọi, hình như là vì các chấm xung quanh mép nó, mình có đọc tài liệu thì nữa cũng là con trăn thôi nhưng thân thon gon, và nưa có tỉ lệ nhiễm giun sán rất cao, bạn nên đến cơ sở uy tín mà mua, nhưng nưa h còn khó gặp hơn trăn, bạn sợ gì chứ ^.^

heniken

YTC Developer
Quan trọng là con nưa nó độc chết người mới chết chứ. mấy bnay nhìn mấy con trăn mình thấy hình như con nào cũng 9 mũi hết. phải k ta. Vậy là con nưa giống 99% con trăn à

Trang bico

theo mình thì loài bò sát nào cũng 2 lỗ mũi thôi, nưa 9 mũi là tên gọi, hình như là vì các chấm xung quanh mép nó, mình có đọc tài liệu thì nữa cũng là con trăn thôi nhưng thân thon gon, và nưa có tỉ lệ nhiễm giun sán rất cao, bạn nên đến cơ sở uy tín mà mua, nhưng nưa h còn khó gặp hơn trăn, bạn sợ gì chứ ^.^
Mình chắc chắn với bạn con nưa đích thực là có 9 cái mũi nha. Vì thằng e mình bắt đc 1 con mà con đó có 9 cái lỗ ngay gần mũi ý. Ai cũng bảo đó là con nưa. Chứ ko phải là xhấm như bạn nói đâu nha bạn

Le thanh vu

Trăn gấm có 12 cái lỗ nhưng chỉ có 2 cái là lỗ mũi thôi