• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi về vấn đề dạy chó k ăn bậy

hnamhnam123

e có đọc qua nhiều bài về huấn luyện không cho cún ăn bậy. Em chả biết làm theo cách nào nên mỗi lần chó ăn bậy em la nó còn nếu nó lì phát vào mông cún như vậy có được không ạ? Và nếu được thì trong thời gian bao lâu thì chó có thể biết được ạ( chó nhà em cũng lanh lắm) :good_job: :help:

manchester_sir

theo mình.Bạn nhờ người lạ vứt 1 mẫu thức ăn cho chó.Khi con chó chạy đến và có ý định ăn thì bạn cầm sẵn cây thước.Đét đít chó(đủ đau thôi nha-chứ cũng xót lắm) và nói k ăn bậy.Tập đi tập lại nhiều lần riết nó sẽ quen thôi.Còn khi mình cho cún mình ăn thì nó vừa ăn mình vuốt đầu khen giỏi giỏi.

huskylove

T.Viên Năng Động
đừng dùng cây mà hãy dùng cuốn tập hoặc sách, cuốn tròn hoặc để nguyên cuốn đều được, đập thập mạnh vào nó, đập phần đầu và phần mõm cho nó sợ, đập mông chả ăn thua gì :go_mo:

mangaka

YTC Developer
chỉ có đánh và đấm thui bạn ạ ^^

Pyo Yan

Tàn bạo dã man quá!
Tốt nhất dùng dây xích quất no đó như vậy nó sẽ đỡ đau hơn vì biết rằng dây xích ngoài có tác dụng bó buộc nó còn có tác dụng quánh nó nữa. he he!

JohnedTrung

Trần Chí Trung
trong trường hợp này bạn nên tập lúc cho chó ăn.Cứ mỗi lần cho ăn thì khi chó lại ăn bạn la và đánh nhẹ vào mõm nó,cứ đến ăn là đánh(nhẹ thôi) và la ko ăn, một hồi thì cún ko đến mà chỉ nằm nhìn cứ lặp đi lặp lại,sau khi tâp xong bạn lại để cho ăn khi chó ăn bạn nói ăn và lúc này khi chó lại ăn bạn ko đánh nó nữa

nhangak

Turquoise Member
áp dụng như cách của Trạng Quỳnh ý :oi107: :oi107: :oi107:

khoahee

love pet
theo mình thì bạn phải canh chừng nó trước khi nó tha đồ.... bạn la nó 1 cách dức khoác r dùng cây đánh nó vài cái nhẹ thôi.... NHƯNG LƯU Ý LẤY CÂY NHỎ NHỎ THÔI NHA TỘI NGHIỆP NÓ BẠN NHA,..... :lau_mo_hoi:

Pin CE

Theo mình xem trên TV thì bạn nên tạo niềm tin cho nó trước, để nó biết là người mình thật sự tin tưởng, con chó mà mình xem chuyên gia tha lôi rồi cắn nát điện thoại di động trong nhà, ông huấn luyện đến vuốt ve ở phía cổ một lúc là nó ngoan ngay. Rồi đặt chiếc điện thoại ngay trước mặt nó (trường hợp của bạn thì đặt mấy thứ đồ ăn...) rồi khi em nó lại gần thì bạn đấm mạnh vào hông em nó (nhìn cũng xót cơ mà đánh vào đây là nơi ít đau nhất) và mắng. Đấy là mình thấy thế thôi, cũng chưa có thực hành bao giờ, chỉ biết chú cún mình xem ông í đánh mỗi một lần là thôi luôn, chả cắn phá gì nữa. Chả biết có thật thế ko, bạn cứ thử xem :hmmm: