• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho Em Hỏi Bệnh này là Bệnh gì Ak...

MapLuV

View attachment 26955View attachment 26953View attachment 26954E Có 1 Chú Rùa ...Nuôi đc 4 hay 5 năm rồi..... .. E Chỉ biết nó là Rùa Cạn Thôi...Còn là Loại nào thi e cung ko biết..Vì Để Ý tất cả các ảnh Rùa..Ko thấy con Nào giống Rùa nhà em Cả...
Tự Nhiên Hnay E Thấy nó bị Phùi cái gì đó...ở Phần Hậu môn..GẦn Chỗ Đuôi ý ...... Như kiểu cái Bọng nước.....Có Mầu giống cây Mọc Nhĩ ý :(( ... ( Mai e Sẽ Úp Ảnh ) Vì bi giờ..tối quá e Chưa Chụp đc... mà Sốt Ruột quá...không Biết nó bị làm sao.. .......
Rùa nhà e Nuôi tự nhiên lắm...Không có chuồng trại...e cứ Thả nó sống ở Bếp..... Nó bò khắp bếp ...nhà tắm....rồi đủ chỗ.... ( Trừ trên nhà ) .... Thỉnh thoảng em Cho nó Ăn Thịt Sống...... CÒn khi nào nó đói quá..thì bò lên Bếp ăn cơm cá Của Mèo..... Nó còn Đuổi theo Gián..để bắt nữa :( ...
mấy NĂm trời ko thấy nó lsao ...tự dưng hnay thấy no bị vậy....Đâm ra Lo quá..... các Bác Biết Em nó bị lsao thì Tư vấn Cho em với...

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Lần đầu thấy kiểu nuôi rùa 100% trong nhà mà vẫn thọ được 4,5 năm.
Phục bạn quá :O,
Nhưng dù sao cũng nên có cái hình cho mọi người xem ==".

llvllooncake

YTC Developer
hix chụp hình đi bạn!

hactu96

T.Viên Năng Động
Ôi zời , mình chuẩn đoán đây là bộ phận sinh dục của nó . bạn sờ vào xem có thụt vào k nhé . Nếu là bộ phận sinh dục thì tốt

MapLuV

:(( Eo ơi.... Sợ nó đau ...làm gì giám động vào đâu ak......................... Mà Cho em Hỏi Rùa nhà Em Là Loại Rùa Gì Ak...
Ai Có Bạn Gái CHo Em Nó.....Thì Giới Thiệu Cho Em Với...hí hí .

hactu96

T.Viên Năng Động
nó là rùa sa nhân . Cái này là bộ phận sinh dục của nó rồi . bạn chạm thử vào xem nó có thụt vào ko . rồi báo tiếp cho mình . đang thời kì mún ...

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Con này là rùa sa nhân, e nó đã đạt được size trung bình của 1 con rùa trưởng thành rồi. Chắc cũng khoảng 15,16, 17 j đấy đúng ko ?

Còn cái đống thòi lòi ra kia thì .... chắc là mọi người nói đúng rồi đấy :|.

MapLuV

Rùa SA Nhân ak...Loại Này có Đắt ko vậy...Muốn Mua Thì phải Mua ở Đâu bạn....Mình nuôi đc 4 5 năm...từ khi nó còn bé tý ý...Giờ nó đc có 500g :( Hix..... ..... để Chạy xuống nhà...sờ thử xem nó có thụt vào ko ;))

MapLuV

Tớ Có Động vào...Nhưng nó ko Thụt vào đâu..........Nó Khè tớ..:( .....ko biết có phải nó Đau ko nhỉ :">

hactu96

T.Viên Năng Động
thế bạn xem nó ăn uống bình thường ko , bạn cứ để 1 tuần đi , xem tn rồi báo tiếp nhưng trc con rùa của mình cũng lòi cái này ra nhưng bé hơn . :))

MapLuV

Ak... thế Tớ Nghĩ là Phải rồi....Vì Nó Vẫn Khỏe Mạnh lắm...Chẳng có biểu hiện gì của Bênh tật cả... .. Còn ăn uống thì..:D ..Tớ nuôi tự nhiên ý...nên ko chú ý lắm.... Nó tự bắt muỗi..vs côn trùng ăn... thỉnh thoảng 1 2 hôm lại cho nó ăn thịt lợn say sống....Nó thik lắm.... phải ăn hết 1 thìa Con Thịt ý :"> ...... Cơm CÁ nó cũng thik luôn .... :) mà Muốn Mua Rùa ntn ở đâu vậy bạn

nhangak

Turquoise Member
Ak... thế Tớ Nghĩ là Phải rồi....Vì Nó Vẫn Khỏe Mạnh lắm...Chẳng có biểu hiện gì của Bênh tật cả... .. Còn ăn uống thì.. :D ..Tớ nuôi tự nhiên ý...nên ko chú ý lắm.... Nó tự bắt muỗi..vs côn trùng ăn... thỉnh thoảng 1 2 hôm lại cho nó ăn thịt lợn say sống....Nó thik lắm.... phải ăn hết 1 thìa Con Thịt ý :"> ...... Cơm CÁ nó cũng thik luôn .... :) mà Muốn Mua Rùa ntn ở đâu vậy bạn

Cho ăn ít thịt thôi+bổ xung hoa quả :good_job: