• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó em bị mụn vàng gần bpsd Help

halowen1988

Member
Bé pippi nha em có nổi máy cái mun màu vàng gần cơ quan sinh dục mà không thấy bé gãi ngứa hay kêu, em cá phải cho bé đi bác sĩ hay mua thuốc bôi không mong anh chị giúp đỡ
hình :

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Mình nghỉ bạn nên ghi rõ tựa đề thì mới có người giúp. Bạn ghi cần giúp mà ko noi bệnh con gì thì đâu có sự lôi cuốn mình nghĩ bạn đặt tiu đề là "chó em bị mụn vàng gần bpsd" hay cho nhà em.... Sẽ có sự lôi cuốn cho mấy bạn quan tâm về chó hơn.

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
tam rửa sạch sẽ chỗ đó = cồn 3 ngày xem đỡ ko

Dr.Pet

Member
Bé pippi nha em có nổi máy cái mun màu vàng gần cơ quan sinh dục mà không thấy bé gãi ngứa hay kêu, em cá phải cho bé đi bác sĩ hay mua thuốc bôi không mong anh chị giúp đỡ
hình :

chào bạn! Bệnh này trên cún nhà bạn không phải lo, cái này tự nó khỏi. Nguyên nhân là do cún nhà bạn nằm ở nơi ẩm ướt, hoặc đi tè bị dính nước tiểu vào đó. Bệnh này lúc đầu mọc nhiều nốt đỏ, sau đó chuyển thành cục mủ màu xanh hoặc vàng rồi vỡ ra, rồi tự khỏi không để lại sẹo. Em chỉ cần hàng ngày vệ sinh sạch sẽ, để cún nơi khô giáo thoáng mát nhé.

Alexdangyeu

Bác Dr. Pet ơi. Chó nhà em cũng bị bệnh tương tự nhưng nốt to mủ vàng nhiều hơn. Em 3 tuần nay đã cho nằm khô ráo thoáng mát rồi, còn tắm lá vối cho nữa nhưng không thấy biến chuyển. Giờ còn lên cả ở đuôi và lưng nữa. Có cách nào giải quyết được hết không ạ?