• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho e tham khảo về quá trình ăn uống và tính tình của chó trong thời kì nó mang thai

Theo như mình chẩn đoán thì cún nhà mình đã đậu thai cỡ 20 ngày . em nó ăn rất ít và ăn thành nhiều cữ !!! mình thấy em ấy hay đuổi cắn mấy con chó đực và thích chơi với mấy con cún con !!! mọi người cho em xin ý kiến chi tiết về cách ăn uống cũng như tính tình và cách chăm sóc ! em cảm ơn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún cái sẽ không có ham muốn gần cún đực nữa. Còn chơi với cún con, thì là do em đó thân thiên thôi.
Ăn uống, thì bạn cho ăn uống bt thôi. Không nên chăm quá, cún con sẽ quá to => cún mẹ khó sinh.
Khi nào cún mẹ sịnh con rùi, mình tẩm bổ cho cún mẹ, để có sữa nuôi con
Mình nghĩ như vậy sẽ hợp lý hơn.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
đừng qúa lo lắng. Chắc do e nó khó ở thôi. Sau tầm 30 ngày bầu bí, bạn sẽ thấy bụng em nó to dần lên.

nguoila

Member
Cún nhà m mang bầu cũng tầm 30 ngày m, nó còn chả ăn uống gì luôn. Ngày có khi ăn 1 cữ ah. Sau khoảng 35-40 ngày nó mới ăn mạnh

bengvip

0913340652
cũng như người khi mang bầu vậy thôi.chó cũng cần dinh dưỡng tốt để nuôi bản thân và nuôi con.trong thời gian đầu mang thai thì có những con nghén sẽ nôn ọe và mệt mỏi bỏ ăn.bạn cần chú trọng chăm sóc cẩn thận.cũng có những con thể trạng khỏe vẫn đùa nghịch ăn uống rất khỏe.bắt đầu từ 1 tháng trở ra thì bụng chó sẽ to và nặng nề.nói chung bạn nên chú trọng đến chất lượng của bữa ăn cho chó.không cần thiết phải ăn quá nhiều.mà nên chia nhiều bữa nhỏ mỗi bữa lượng thức ăn ít nhưng phải bổ dưỡng.