• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó đang có thai bị mắc mưa.

K_r_i _s Nguyen

các anh chị trong forum cho em hỏi, cún nhà em được hơn 1 tuổi rồi, đây là lần salơ thứ 2 nhưng mới nhảy đực lần đầu, ( em nghe chủ nhà nói là nhảy 2 lần trong 1 ngày, mỗi lần 10p). bé nhảy đực được 4 ngày rồi, vì nhà bé cún đực ở xa nên k có thể đi thêm lần thứ 2. sau khi nhảy đực đc 1 ngày bé có hiện tượng uống nước nhiều, hay ngủ, ăn ít, đầu vú và hoa xưng đỏ, máu kinh vẫn ra màu hồng nhạt,. đến ngày thứ 2 bé sốt cao 40.2 độ, máu có mùi hơi tanh, em hỏi thú y họ nói cho bé uống 1/2 viên panadol của ng và làm vệ sinh vùng hoa của bé bằng nc muối lỏng và nước nano bạc. uống xong thấy bé đỡ sốt nhưng vẫn kén ăn, ngủ nhiều, ra máu (hết mùi tanh). chiều hôm qua do k để ý bé chạy ra trời mưa chơi bị ướt nhẹp và bé lắc mình dũ lông. lúc đem về bé hơi sốt khoảng 39 độ đến giờ vẫn thế, đầu vù hết sưng, nhưng vẫn ra máu hồng nhạt, kén ăn, ngủ nhiều, chậm chạp, có biểu hiện chịu đực, hoa hơi sưng và chuyển sang màu tái, chứ không còn màu hồng nữa. các anh chị cho em hỏi, khả năng bé có thai k ạ? và khi bị như thế thì còn thai k, bậy giờ em có nên cho bé nhảy đực 1 lần nữa không ạ? xin các anh chị giúp đỡ vì em chưa có kinh nghiệm trong việc nuôi chó sinh sản ạ. em xin cám ơn. ( bé là chó nhật lai, 10kg ạ như ava)