• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó cứ ị bậy trong nhà

bluewonder

chào các bạn mình vừa mới lấy về 1 em chó 2 tháng tuổi đc khoảng gần chục ngày. thời gian đầu tất nhiên nó cứ ị lung tung mình thấy nó đi vs là đánh nó rồi kéo nó lại chỗ mình muốn nó giải quyết, sau nó sợ mình nhìn thấy nó đi vs nên cứ rình lúc mình ko có mặt là đi bậy thôi. mình có xem hướng dẫn nên mình có mua 1 cái lồng nhốt nó vào thì lúc nào cũng sủa kêu la ầm ĩ, thả nó ra để nó đi vs thì nhất quyết ko đi vs nhốt lại thì lại kêu. Buổi tối nhốt đại sủa ầm lên sợ ảnh hưởng hàng xóm nên lại phải thả nó ra thì nó ị bậy, giờ nó chuyển lịch vs của nó thành nửa đêm rồi.

các bạn có cách j trị con cún nhà mình ko sáng dậy ngày nào cũng phải dọn cực quá :(

Việt Trần

theo mình biết thì bạn sai từ lúc đầu rồi, tại vì mỗi lần ị sai thì bạn đánh, mắng nó, thì nó tưởng ị là sai, chứ nó không nghĩ là ị sai chỗ, vậy nên nó sợ ị, mình đọc và coi nhiều clip của nhiều bạn hướng dẫn là khi nó đang ị bạn phải bắt quả tang, bế hay dắt ra chỗ muốn ị, cho ị tiếp, khi xong thì bạn xoa đầu hay thưởng cho nó cái gì đó