• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con bị tật ở chân (chân không cong để đứng như bt được)

bdks

Em chó nhà mình sanh được 8 bé, mẹ tròn con vuông. Nhưng đến nay, khoảng 20 ngày thì có 1 bé xuất hiện triệu chứng là không đi được, phải lết vì chân không cong như bình thường được.

Mình có search thì thấy một số bạn và cả bs tư vấn là thiếu canxi nhưng mình muốn hỏi là cách chữa trị như thế nào? Có hi vọng chữa khỏi không? Vì nếu cứ lết thì vùng sau của bé cọ xát dưới đất hoài sẽ rất tội và sinh ra nhiều bệnh sau này nữa. Mình chuẩn bị đưa bé đi chữa trị, nhưng nếu can thiệp bằng thuốc bây giờ thì có nguy hiểm không? Mình chỉ đang tập cho bé khi ở nhà, giống như vật lý trị liệu bên ngoài thôi.

Ai có kinh nghiệm hoặc hiểu biết hướng dẫn mình với hoặc giới thiệu giúp mình địa chỉ thú y tin cậy. Mình nuôi bé thì không thành vấn đề nhưng sợ bé phải chịu cực vì bệnh tật sau này thì rất tội nghiệp. Mình thấy bệnh này cũng thường thấy ở các bé chó mèo mới sinh. Nên cũng hi vọng có cách chữa trị hiệu quả. Hình thì cũng như các bé khác là 2 chân sau ko co được (nhưng khi chủ ý xếp chân bé lại thì vẫn ok, bé ngứa vẫn đưa chân lên gãi được, nhưng ko đứng = 2 chân sau được thôi). Mong hồi âm

Cám ơn các bạn.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Sợ bé bị hạ bàn rùi...
Nếu thiếu canxi thì phải thiếu cả đàn chứ. Khi mang thai b có bổ sung canxi cho chó mẹ ko???
Tiếc thật, thế là b bị hỏng 1 em chó!